വേർഡ്പ്രസ്സ് വെബ്സൈറ്റ് വികസന ടിപ്പുകൾ

വേർഡ്പ്രസ്സ്.കോമിൽ ഹോസ്റ്റുചെയ്ത ഒരു സ site ജന്യ സൈറ്റ് നേടുക എന്നതാണ് ആദ്യത്തെ പ്രധാന ഓപ്ഷൻ. ഈ ഓപ്‌ഷൻ ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം ഡൊമെയ്ൻ നാമം നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കില്ല (സാധാരണയായി mybizname.wordpress.com പോലുള്ളവ) എന്നാൽ ഇത് ഒരു ആശയം പരീക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു അതിവേഗ രീതിയാണ്. നിങ്ങളുടെ ഉള്ളടക്കം, ലേ layout ട്ട് ഫോട്ടോകളും വാചകവും എഡിറ്റുചെയ്യുക, വിവിധ പ്ലഗിനുകൾ പരീക്ഷിക്കുക – എല്ലാം സ for ജന്യമായി. നിങ്ങളുടെ പ്രോജക്റ്റ് പ്രോ ആയി കാണാൻ തയ്യാറാണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ചെയ്യേണ്ടത് ഒരു ഡൊമെയ്ൻ നാമം വാങ്ങുക, വേർഡ്പ്രസ്സ് നിങ്ങൾക്കായി ഹോസ്റ്റ് ചെയ്യും. ഒരു സൈറ്റ് സമാരംഭിക്കുന്നതിനുള്ള വളരെ വേഗതയേറിയ രീതി, പക്ഷേ ഇതിന് ചില പരിമിതികളുണ്ട്.

ആദ്യത്തേത്, വേർഡ്പ്രസ്സ്.കോമിൽ ഹോസ്റ്റുചെയ്യുന്നത് നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം ഹോസ്റ്റ് ലഭിക്കുന്നതിനേക്കാൾ അൽപ്പം ചെലവേറിയതാണ്. രണ്ടാമതായി, നിങ്ങളുടെ ഇൻസ്റ്റാളേഷൻ ഫയലുകളിലേക്ക് നിങ്ങൾക്ക് പരിമിതമായ ആക്സസ് മാത്രമേ ഉള്ളൂ, അത് എന്തെങ്കിലും ഇച്ഛാനുസൃതമാക്കണമെങ്കിൽ ഒരു പ്രശ്നമുണ്ടാക്കാം. എന്നാൽ വേഗത്തിലുള്ള പരിഹാരം തേടുന്ന ഒരാൾക്ക്, ഇത് ഇപ്പോഴും ഒരു മികച്ച ഓപ്ഷനാണ്.

വേർഡ്പ്രസ്സ് വെബ്‌സൈറ്റ് വികസനത്തിലെ രണ്ടാമത്തെ പ്രധാന പാത ഒറ്റ ക്ലിക്കിലൂടെ വേർഡ്പ്രസ്സ് ഇൻസ്റ്റാളേഷൻ പ്രക്രിയയുള്ള ഒരു ഹോസ്റ്റിംഗ് കമ്പനി തിരഞ്ഞെടുക്കുക എന്നതാണ്. അവ കണ്ടെത്താൻ എളുപ്പമാണ് – മിക്ക വെബ് ഹോസ്റ്റ് കമ്പനികളും ഈ സവിശേഷത വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, മാത്രമല്ല ഇത് വളരെയധികം സാങ്കേതിക തടസ്സങ്ങളില്ലാതെ പ്രവർത്തിക്കാൻ ധാരാളം സമയം ലാഭിക്കുകയും ചെയ്യും. നിങ്ങൾക്ക് ഡാറ്റാബേസ് പ്രശ്‌നങ്ങളുണ്ടെങ്കിൽ ഒരു പ്രൊഫഷണലിനെ റോഡിലിറങ്ങേണ്ടിവരും എന്നതാണ് ഏക മുന്നറിയിപ്പ്, കാരണം നിരവധി ഒറ്റ-ക്ലിക്ക് ഇൻസ്റ്റാളേഷൻ നടപടിക്രമങ്ങൾ ഡാറ്റാബേസ് നേരിട്ട് എഡിറ്റുചെയ്യുന്നതിൽ നിന്ന് നിങ്ങളെ തടയും. എന്നാൽ ഈ സാഹചര്യങ്ങൾ വളരെ അപൂർവമാണ്, അതിനാൽ വളരെയധികം ആശങ്കയുണ്ടാക്കരുത്.

വേർഡ്പ്രസ്സ് പഠിക്കുന്നത് ആദ്യം തന്നെ വളരെയധികം ആകാം (കാരണം ധാരാളം ടെം‌പ്ലേറ്റുകളും പ്ലഗിന്നുകളും ലഭ്യമായ നിരവധി ഓപ്ഷനുകൾ ഉണ്ട്). മറുവശത്ത്, വീഡിയോ ട്യൂട്ടോറിയലുകൾ മുതൽ ഘട്ടം ഘട്ടമായുള്ള ഗൈഡുകൾ വരെയുള്ള പരിശീലന വിവരങ്ങളുടെ ഒരു വലിയ സമ്പത്ത് ഓൺ‌ലൈനിൽ ലഭ്യമാണ്, അത് മുഴുവൻ പ്രക്രിയയിലൂടെയും നിങ്ങളെ കൊണ്ടുപോകും. YouTube അല്ലെങ്കിൽ ഹബ് പേജുകളിൽ ഒരു തിരയൽ പരീക്ഷിക്കുക, നിങ്ങളുടെ വേർഡ്പ്രസ്സ് വെബ്സൈറ്റ് വികസനത്തിന് സഹായിക്കുന്നതിന് ധാരാളം വിഭവങ്ങളും നുറുങ്ങുകളും നിങ്ങൾ കണ്ടെത്തും.

മൂന്നാമത്തെ പ്രധാന ഓപ്ഷൻ വ്യക്തമാണ് – ഒരു ഡവലപ്പറെ നിയമിക്കുക. നിങ്ങൾ‌ക്ക് ഈ പാതയിലൂടെ പോകേണ്ടതുണ്ടോയെന്ന് കണ്ടെത്താനുള്ള ഒരു നല്ല മാർ‌ഗ്ഗം വേർഡ്പ്രസ്സ്.കോമിൽ ഒരു സ site ജന്യ സൈറ്റ് പരീക്ഷിച്ച് അത് നിങ്ങളെ അതിശയിപ്പിക്കുന്നുണ്ടോയെന്ന് കാണുക എന്നതാണ്. ഇത് ഒരു കാറ്റ് ആണെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം സെർവറിൽ ഒരു WP സൈറ്റ് വികസിപ്പിക്കാൻ നിങ്ങൾ തയ്യാറായിരിക്കാം. എന്നാൽ നിങ്ങൾ‌ എളുപ്പത്തിൽ‌ നഷ്‌ടപ്പെടുകയും ആശയക്കുഴപ്പത്തിലാവുകയും ചെയ്‌താൽ‌, എല്ലാ കാര്യങ്ങളിലും നിങ്ങളെ നയിക്കാൻ ആരെയെങ്കിലും ആവശ്യമായി വരും. വിഷമിക്കേണ്ട – സോഫ്റ്റ്‌വെയർ ഉപയോഗിക്കുന്നതിൽ നിങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോഴും കാര്യക്ഷമമായിത്തീരാം, പക്ഷേ ഒരു പ്രൊഫഷണലുമായി നേരിട്ട് പ്രവർത്തിക്കുന്നത് ആരംഭിക്കുന്നതിനുള്ള നിങ്ങളുടെ ആശയങ്ങളെ മറികടക്കാൻ സഹായിക്കും.

Add a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *