വേർഡ്പ്രസ്സ് എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കാമെന്ന് പഠിക്കുന്നു

വേർഡ്പ്രസ്സ് ഏറ്റവും പ്രചാരമുള്ള ബ്ലോഗിംഗ് ഉപകരണങ്ങളിൽ ഒന്നാണ്, മാത്രമല്ല ഇത് ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ബ്ലോഗർമാർ ഉപയോഗിക്കുന്നു. മികച്ച വെബ്‌സൈറ്റുകളിൽ പതിനേഴു ശതമാനവും ശിശു വെബ്‌സൈറ്റുകൾക്ക് ഇരുപത്തിരണ്ട് ശതമാനവും ഇത് ഉപയോഗിക്കുന്നു. വേർഡ്പ്രസ്സ് എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കാമെന്നതിൽ നിങ്ങൾക്ക് താൽപ്പര്യമുണ്ടെങ്കിൽ, ഈ ലേഖനം പരിശോധിക്കുന്നത് ഉറപ്പാക്കുക.

വേർഡ്പ്രസ്സ് ഉപയോഗിക്കുന്നതിനുള്ള ആദ്യപടി സോഫ്റ്റ്വെയർ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുകയാണ്. മിക്ക ഹോസ്റ്റിംഗ് സൈറ്റുകളായ ബ്ലൂഹോസ്റ്റ്, ഹോസ്റ്റ്ഗേറ്റർ എന്നിവ വളരെ ലളിതമായ വേർഡ്പ്രസ്സ് ഇൻസ്റ്റാളേഷൻ സിസ്റ്റം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. നിങ്ങൾ നിയന്ത്രണ പാനലിലേക്ക് പോയി വേർഡ്പ്രസ്സ് ഐക്കണിലേക്ക് താഴേക്ക് സ്ക്രോൾ ചെയ്യുക. അതിൽ ക്ലിക്കുചെയ്‌തതിനുശേഷം, കുറച്ച് ഇൻസ്റ്റാളേഷൻ ഫീൽഡുകൾ പൂരിപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്, എന്നിരുന്നാലും കുറച്ച് നിമിഷങ്ങൾക്ക് ശേഷം നിങ്ങൾക്ക് വേർഡ്പ്രസ്സ് എളുപ്പത്തിൽ ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയും.

നിങ്ങൾ വേർഡ്പ്രസ്സ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്ത ശേഷം നിങ്ങളുടെ ബ്ലോഗ് URL ലേക്ക് നാവിഗേറ്റ് ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. വേർഡ്പ്രസ്സിലേക്ക് നിങ്ങൾക്ക് ഒരു ലളിതമായ പേജ് സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കണം. ആ പേജിലെ ലോഗ് ഇൻ ബട്ടണിലേക്ക് പോകാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, അത് നിങ്ങളെ വേർഡ്പ്രസ്സ് ലോഗിൻ സ്ക്രീനിലേക്ക് റീഡയറക്ട് ചെയ്യും. ഇൻസ്റ്റാളേഷനിൽ നിങ്ങൾ വ്യക്തമാക്കിയ ഉപയോക്തൃനാമവും പാസ്‌വേഡും ഇവിടെ നൽകുക. നിങ്ങൾ ലോഗിൻ ചെയ്ത ശേഷം, നിങ്ങൾ വേർഡ്പ്രസ്സ് ഡാഷ്‌ബോർഡ് കാണും. നിങ്ങളുടെ വേർഡ്പ്രസ്സ് സോഫ്റ്റ്വെയർ ഉപയോഗിക്കാൻ ആരംഭിക്കുന്നത് ഇവിടെയാണ്.

നിങ്ങൾ ഡാഷ്‌ബോർഡിൽ എത്തിയ ശേഷം, പോസ്റ്റുകൾ വിഭാഗത്തിലേക്ക് നാവിഗേറ്റുചെയ്യുക. അപ്പോൾ നിങ്ങൾ ഒരു "പോസ്റ്റ് പേജ്" കാണും. ഇവിടെ നിങ്ങളുടെ ശീർഷകം, ഉള്ളടക്കം, ടാഗുകൾ, വിഭാഗങ്ങൾ എന്നിവയും അതിലേറെയും നൽകാം. നിങ്ങൾക്ക് പോസ്റ്റ് ഡ്രാഫ്റ്റായി സംരക്ഷിക്കാം അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ പുതിയ വെബ്‌സൈറ്റിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കാം. വേർഡ്പ്രസ്സ് ഡാഷ്‌ബോർഡിലെ പേജ് വിഭാഗത്തിലേക്ക് നാവിഗേറ്റ് ചെയ്തുകൊണ്ട് നിങ്ങൾക്ക് പേജുകൾ സൃഷ്ടിക്കാനും കഴിയും. പേജുകൾ വേർഡ്പ്രസ്സ് പോസ്റ്റുകളുമായി വളരെ സാമ്യമുള്ളതാണ്. എന്നിരുന്നാലും, പേജുകൾക്ക് ഒരു വിഭാഗമോ തീയതിയോ ഇല്ല, അതേസമയം വേർഡ്പ്രസ്സ് പോസ്റ്റുകൾ.

നിങ്ങളുടെ വേർഡ്പ്രസ്സ് ബ്ലോഗിന്റെ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട ഭാഗങ്ങളിലൊന്നാണ് നിങ്ങളുടെ തീം. ട്രാഫിക്കും ഉപയോക്താക്കളും ആകർഷിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഒരു വെബ്‌സൈറ്റ് ഉടമയെന്ന നിലയിൽ, നിങ്ങൾക്ക് വൃത്തിയുള്ളതും മനോഹരവുമായ തീം ലഭിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ ഹാർഡ് ഡ്രൈവിലൂടെ ഒരു തീം ഡ download ൺ‌ലോഡുചെയ്യാൻ‌ കഴിയും, അവിടെ അത് വേർഡ്പ്രസ്സ് എക്‌സ്‌ട്രാക്റ്റുചെയ്യാനും നിങ്ങളുടെ ബ്ലോഗ് ഉപയോഗിക്കാനും കഴിയും.

വേർഡ്പ്രസ്സ് ബ്ലോഗുകൾക്കും പ്ലഗിനുകൾ വളരെ പ്രധാനമാണ്. മിക്ക പ്ലഗിന്നുകളും സ are ജന്യവും വ്യാപകമായി വ്യത്യാസപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ വെബ്‌സൈറ്റുകളിൽ പരസ്യങ്ങൾ സ്ഥാപിക്കാൻ ചിലർക്ക് നിങ്ങളെ സഹായിക്കാനാകും. മറ്റുള്ളവർക്ക് അഭിപ്രായ സ്പാമും ക്ഷുദ്രവെയറും തടയാൻ കഴിയും. മറ്റുള്ളവർ നിങ്ങളുടെ തിരയൽ എഞ്ചിൻ ഒപ്റ്റിമൈസേഷനെ സഹായിക്കുന്നു. ഒരു പ്ലഗിൻ ഇൻസ്റ്റാളുചെയ്യാൻ, സൈഡ്‌ബാറിലെ വിഭാഗത്തിലെ പ്ലഗിനിലേക്ക് നാവിഗേറ്റുചെയ്യാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. അവിടെ നിങ്ങൾക്ക് നിലവിലെ പ്ലഗിനുകൾ പരിശോധിക്കാനോ അവ അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യാനോ താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവയ്ക്കാനോ അവ പൂർണ്ണമായും ഇല്ലാതാക്കാനോ കഴിയും. ഒരു പ്ലഗിൻ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുന്നതിന്, "പുതിയത് ചേർക്കുക" വിഭാഗത്തിലേക്ക് നാവിഗേറ്റ് ചെയ്ത് നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്ന പ്ലഗിൻ തിരയുക.

അവസാനമായി, വേർഡ്പ്രസ്സ് വഴി നിങ്ങളുടെ എസ്.ഇ.ഒ. സെർച്ച് എഞ്ചിൻ ഒപ്റ്റിമൈസേഷൻ എന്നും അറിയപ്പെടുന്ന എസ്.ഇ.ഒ, നിങ്ങളുടെ പേജുകൾ Google- ൽ എത്രത്തോളം റാങ്ക് ചെയ്യുന്നു എന്നതിനെ ബാധിക്കുന്നു. Google- ലെ മികച്ച റാങ്ക് കൂടുതൽ സന്ദർശകരിലേക്കും നിങ്ങളുടെ സൈറ്റിലേക്കുള്ള ട്രാഫിക്കിലേക്കും നയിക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ എസ്.ഇ.ഒ ഒപ്റ്റിമൈസ് ചെയ്യുന്നതിന്, നിങ്ങളുടെ പെർമാലിങ്ക് ഘടന ക്രമരഹിതമായ ഒരു സംഖ്യയല്ല, പോസ്റ്റ് നാമത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി സജ്ജമാക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. വിഭാഗങ്ങൾ സജ്ജീകരിക്കാനും ഉചിതമായ വിഭാഗത്തിൽ പോസ്റ്റുകൾ സ്ഥാപിക്കാനും നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.

Add a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *