വേർഡ്പ്രസ്സ് സ്വമേധയാ അല്ലെങ്കിൽ യാന്ത്രികമായി എങ്ങനെ നവീകരിക്കാം

വേർഡ്പ്രസ്സ് എങ്ങനെ അപ്ഗ്രേഡ് ചെയ്യാമെന്ന് അറിയുന്നത് നിങ്ങളുടെ വേർഡ്പ്രസ്സ് ബ്ലോഗ് കാലികമാക്കി നിലനിർത്തണമെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്കാവശ്യമായ ഒരു പ്രധാന കഴിവാണ്.

നിങ്ങളുടെ വേർഡ്പ്രസ്സ് ബ്ലോഗ് കാലികമാക്കി നിലനിർത്താൻ നിരവധി കാരണങ്ങളുണ്ട്. ഏറ്റവും പ്രധാനമായി സുരക്ഷാ പ്രശ്നങ്ങളാണ്. നിങ്ങളുടെ വേർഡ്പ്രസ്സ് ഇൻസ്റ്റാളേഷൻ കാലികമാക്കി നിലനിർത്തുന്നത് നിങ്ങളുടെ ബ്ലോഗിലെ ഏറ്റവും പുതിയ സുരക്ഷാ ദ്വാരങ്ങൾ പ്ലഗ് ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കും.

ഓരോ പുതിയ വേർഡ്പ്രസ്സ് നവീകരണത്തിനൊപ്പം എല്ലായ്‌പ്പോഴും പുതിയ സവിശേഷതകളും ടെം‌പ്ലേറ്റുകളും പ്ലഗിന്നുകളും ഉണ്ട്. പുതിയ വേർഡ്പ്രസ്സ് പ്ലഗിനുകൾ, സവിശേഷതകൾ, തീമുകൾ എന്നിവ പ്രയോജനപ്പെടുത്താൻ കഴിയുന്നത് നിങ്ങളുടെ ബ്ലോഗ് എല്ലായ്പ്പോഴും സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ മൂർദ്ധന്യാവസ്ഥയിലാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കും.

* പ്രധാനം! വേർഡ്പ്രസ്സ് സ്വപ്രേരിതമായി അല്ലെങ്കിൽ സ്വമേധയാ നവീകരിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് നിങ്ങൾ ഇത് ചെയ്യണം:

 1. നിങ്ങളുടെ ഹോസ്റ്റ് PHP, MySQL എന്നിവയുടെ ആവശ്യമായ പതിപ്പുകൾ പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ ആവശ്യകതകൾ പരിശോധിക്കുക.
 2. നിങ്ങളുടെ ഡാറ്റാബേസിന്റെ ബാക്കപ്പ് ഉണ്ടാക്കുക, അതുവഴി നിങ്ങളുടെ പോസ്റ്റുകളും പേജുകളും നിങ്ങൾക്ക് നഷ്ടമാകില്ലെന്ന് ഉറപ്പാണ്.
 3. നവീകരിച്ച വേർഡ്പ്രസ്സ് ഇൻസ്റ്റാളേഷനിൽ നിങ്ങളുടെ പ്ലഗിന്നുകളും തീമും പ്രവർത്തിക്കുമെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക.
 4. നിങ്ങളുടെ എല്ലാ പ്ലഗിന്നുകളും ഒരേസമയം നിർജ്ജീവമാക്കുന്നതിന് ബൾക്ക് ആക്ഷൻ ഉപയോഗിച്ച് നവീകരണ പ്രക്രിയയ്ക്കായി നിങ്ങളുടെ പ്ലഗിനുകൾ അപ്രാപ്തമാക്കുക.
 5. പുതിയ വേർഡ്പ്രസ്സ് ഇൻസ്റ്റാളേഷനിൽ നിങ്ങളുടെ പ്ലഗിനുകൾ അല്ലെങ്കിൽ തീം പ്രവർത്തിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ, പുതിയ വേർഡ്പ്രസ്സ് പതിപ്പിനൊപ്പം പ്രവർത്തിക്കുന്നതിന് പ്ലഗിനുകളും തീമും അപ്ഗ്രേഡ് ചെയ്യുന്നതുവരെ അപ്ഗ്രേഡ് ചെയ്യാൻ നിങ്ങൾ കാത്തിരിക്കേണ്ടിവരും, അല്ലെങ്കിൽ പ്ലഗിനുകൾ കൂടാതെ / അല്ലെങ്കിൽ തീം ഉപയോഗിക്കുന്നത് നിങ്ങൾ ഉപേക്ഷിക്കേണ്ടിവരും. .
 6. ഏറ്റവും പുതിയ വേർഡ്പ്രസ്സ് പതിപ്പിനൊപ്പം പ്രവർത്തിക്കാൻ അപ്‌ഗ്രേഡുചെയ്യാത്ത ഒരു പ്ലഗിൻ അല്ലെങ്കിൽ തീം ഞാൻ ഉപയോഗിച്ച സമയങ്ങളുണ്ട്. ചിലപ്പോൾ ഞാൻ വിജയിച്ചു, ചിലപ്പോൾ ഞാൻ ആയിരുന്നില്ല. നിങ്ങൾക്ക് സ്ഥിരമായ ഒരു വേർഡ്പ്രസ്സ് ഇൻസ്റ്റാളേഷൻ വേണമെങ്കിൽ അപ്ഗ്രേഡ് ചെയ്ത വേർഡ്പ്രസ്സ് തീമിനൊപ്പം അംഗീകരിക്കാത്ത പ്ലഗിനുകളോ തീമുകളോ ഉപയോഗിക്കാൻ ഞാൻ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നില്ല.

വേർഡ്പ്രസ്സ് സ്വമേധയാ നവീകരിക്കുക

ആദ്യം ഞാൻ എങ്ങനെ വേർഡ്പ്രസ്സ് സ്വമേധയാ അപ്ഗ്രേഡ് ചെയ്യാം.

 1. വേർഡ്പ്രസ്സ് സ്വമേധയാ അപ്ഗ്രേഡ് ചെയ്യുന്നതിന് നിങ്ങൾ അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്ത വേർഡ്പ്രസ്സ് പതിപ്പ് ഡ download ൺലോഡ് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്.
 2. നിങ്ങളുടെ ഹാർഡ് ഡ്രൈവിലെ ഒരു ഫോൾഡറിലേക്ക് വേർഡ്പ്രസ്സ് അൺസിപ്പ് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട് (നിങ്ങൾ എവിടെ വെച്ചെന്ന് മറക്കാതിരിക്കാൻ ശ്രമിക്കുക).
 3. ഇപ്പോൾ നിങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ FTP പ്രോഗ്രാം തുറന്ന് നിങ്ങളുടെ സൈറ്റിലേക്ക് പ്രവേശിക്കേണ്ടതുണ്ട്.
 4. നിങ്ങൾ വേർഡ്പ്രസ്സ് എവിടെയാണ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്തതെന്ന് നിങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഇത് നിങ്ങളുടെ റൂട്ട് ഫോൾഡറിലാണോ അല്ലെങ്കിൽ / ബ്ലോഗ് പോലുള്ള മറ്റൊരു ഫോൾഡറിൽ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്തിട്ടുണ്ടോ.
 5. നിങ്ങളുടെ വെബ്‌സൈറ്റിൽ നിങ്ങളുടെ വേർഡ്പ്രസ്സ് ഇൻസ്റ്റാളേഷൻ ഫോൾഡർ കണ്ടെത്തിക്കഴിഞ്ഞാൽ, നിങ്ങളുടെ ഹാർഡ് ഡ്രൈവിൽ അൺസിപ്പ് ചെയ്ത അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്ത വേർഡ്പ്രസ്സ് ഫയലുകളിലേക്ക് നാവിഗേറ്റ് ചെയ്യാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കും (നിങ്ങൾ എവിടെ വെച്ചെന്ന് ഓർക്കുന്നുണ്ടോ?).
 6. തുടർന്ന് നിങ്ങളുടെ ഹാർഡ് ഡ്രൈവിലെ അപ്‌ഗ്രേഡുചെയ്‌ത വേർഡ്പ്രസ്സ് ഫയലുകൾ (ഫോൾഡറുകളും എല്ലാം) നിങ്ങളുടെ വെബ്‌സൈറ്റിലെ അനുബന്ധ ഫോൾഡറുകളിലേക്ക് അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്. പ്രധാനം! ഫയലുകൾ പുനരാലേഖനം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഒരേയൊരു അപവാദം wp- ഉള്ളടക്ക ഫോൾഡറാണ്. നിങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഏതെങ്കിലും പ്രത്യേക വേർഡ്പ്രസ്സ് തീമുകളോ പ്ലഗിന്നുകളോ ഉണ്ടെങ്കിൽ ഈ ഫോൾഡർ പുനരാലേഖനം ചെയ്യാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ വേർഡ്പ്രസ്സ് തീം നഷ്ടപ്പെടുകയും അവ വീണ്ടും അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യുകയും വേണം.
 7. നിങ്ങളുടെ എല്ലാ വേർഡ്പ്രസ്സ് ഫയലുകളും അപ്‌ലോഡ് ചെയ്ത ശേഷം, നിങ്ങളുടെ ബ്ര browser സറിലേക്ക് തിരികെ പോയി നിങ്ങളുടെ സൈറ്റിലെ വേർഡ്പ്രസ്സ് ബ്ലോഗിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കും.
 8. നിങ്ങളുടെ ഡാറ്റാബേസ് അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ടെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ ഡാറ്റാബേസ് അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്യുന്നതിന് വേർഡ്പ്രസ്സ് ഒരു ലിങ്ക് പ്രദർശിപ്പിക്കും, അത് നിങ്ങൾക്ക് ക്ലിക്കുചെയ്യാനും നിർദ്ദേശങ്ങൾ പാലിക്കാനും കഴിയും.
 9. ഈ സമയത്ത് എല്ലാം ശരിയായി പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്താനും വേർഡ്പ്രസ്സ് പതിപ്പ് പരിശോധിക്കാനും നിങ്ങൾ എല്ലാം ശരിയായി അപ്‌ലോഡ് ചെയ്തുവെന്നും നിങ്ങളുടെ വേർഡ്പ്രസ്സ് നവീകരണം പ്രാബല്യത്തിൽ വന്നുവെന്നും ഉറപ്പാക്കേണ്ടതുണ്ട്.

വേർഡ്പ്രസ്സ് തീം യാന്ത്രികമായി ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക

എന്നെപ്പോലെ സുരക്ഷിതവും എളുപ്പവുമായ വഴിയിലൂടെ പോകാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്കായി എല്ലാ ജോലികളും ചെയ്യാൻ വേർഡ്പ്രസ്സിനെ അനുവദിക്കാനും വേർഡ്പ്രസ്സ് യാന്ത്രികമായി നവീകരിക്കാനും നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കും.

 1. വേർഡ്പ്രസ്സ് പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നതിന് നിങ്ങൾ ആദ്യം നിങ്ങളുടെ ബ്ലോഗിലേക്ക് പ്രവേശിക്കേണ്ടതുണ്ട്.
 2. നിങ്ങൾ ലോഗിൻ ചെയ്‌തുകഴിഞ്ഞാൽ സ്‌ക്രീനിന്റെ മുകളിൽ ഒരു സന്ദേശം കാണും, നിങ്ങൾക്ക് കാലഹരണപ്പെട്ട ഇൻസ്റ്റാളേഷൻ ഉണ്ടെങ്കിൽ വേർഡ്പ്രസ്സ് അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്. നിങ്ങൾ ഒരു സന്ദേശം കാണുന്നില്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ ഡാഷ്‌ബോർഡിലേക്ക് പോയി അപ്‌ഡേറ്റുകൾ ഓപ്ഷനിൽ ക്ലിക്കുചെയ്യണം.
 3. നിങ്ങൾ വേർഡ്പ്രസ്സ് അപ്ഗ്രേഡ് ചെയ്യണോ വേണ്ടയോ എന്ന് ഒരു സന്ദേശം ഉപയോഗിച്ച് പ്രദർശിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന നിങ്ങളുടെ വേർഡ്പ്രസ്സ് പതിപ്പ് നിങ്ങൾ കാണും.
 4. വേർഡ്പ്രസ്സ് നിങ്ങളുടെ കണക്ഷൻ വിവരങ്ങൾ ആവശ്യപ്പെടുകയും നിങ്ങൾ ഈ വിവരങ്ങൾ നൽകിയുകഴിഞ്ഞാൽ അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്യുകയും ചെയ്യും.
 5. കുറിപ്പ്: സ്ഥിരസ്ഥിതി അല്ലെങ്കിൽ ക്ലാസിക് തീം നിങ്ങൾ ഇച്ഛാനുസൃതമാക്കിയിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ, ഒരു വേർഡ്പ്രസ്സ് നവീകരണം പൂർത്തിയായ ഒന്ന് വീണ്ടും അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യുന്നതിന് നിങ്ങൾ ഈ ഫയലുകൾ ബാക്കപ്പ് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട് അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങൾ വേർഡ്പ്രസ്സ് സ്വമേധയാ നവീകരിക്കേണ്ടതുണ്ട്.
 6. എല്ലാം ശരിയായി പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പായിക്കഴിഞ്ഞാൽ നിങ്ങൾക്ക് പ്രവേശിച്ച് നിങ്ങളുടെ പ്ലഗിനുകൾ പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കാം.

Add a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *