ഇഷ്‌ടാനുസൃത പോസ്റ്റ് തരങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങളുടെ വേർഡ്പ്രസ്സ് വെബ്‌സൈറ്റ് സജ്ജമാക്കുക

കഴിഞ്ഞ മാസം വേർഡ്പ്രസിന്റെ 15-ാം ജന്മദിനം കണ്ടു, വിപണിയിൽ പുറത്തിറങ്ങിയതിനുശേഷം, സി‌എം‌എസ് വളരെയധികം വികസിക്കുകയും വിവിധ സവിശേഷതകളും പ്രവർത്തനങ്ങളും അവതരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. വേർഡ്പ്രസ്സിനെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുമ്പോഴെല്ലാം, നമ്മുടെ മനസ്സിൽ ആദ്യം വരുന്നത് ഒരു മികച്ച ബ്ലോഗിംഗ് പ്ലാറ്റ്ഫോമാണ്. എന്നാൽ വർഷങ്ങളായി, ഈ ആശയം സാവധാനത്തിൽ മാറി, വേർഡ്പ്രസ്സ് ഇപ്പോൾ ഇകൊമേഴ്‌സ് പരിഹാരങ്ങളെയും പ്രതികരിക്കുന്ന ഡിസൈനുകളെയും പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. സ്ഥിരസ്ഥിതിയായി, വേർഡ്പ്രസ്സ് പോസ്റ്റുകളും പേജുകളും അവയുടെ പ്രധാന ഉള്ളടക്ക സിസ്റ്റമായി വരുന്നു. എന്നാൽ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ആവശ്യാനുസരണം നിരവധി ഇഷ്‌ടാനുസൃത ഉള്ളടക്ക തരങ്ങൾ എളുപ്പത്തിൽ സൃഷ്‌ടിക്കാൻ കഴിയും.

നിങ്ങളുടെ ഉള്ളടക്കം വേർഡ്പ്രസ്സിൽ വിഭജിക്കാൻ ഇഷ്‌ടാനുസൃത പോസ്റ്റ് തരങ്ങൾ സഹായിക്കുമെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാമോ?

മുകളിൽ പറഞ്ഞതുപോലെ, വേർഡ്പ്രസ്സ് വികസനം സ്ഥിരസ്ഥിതിയായി കുറച്ച് ഉള്ളടക്ക തരങ്ങളുമായി വരുന്നു. പോസ്റ്റുകളും പേജുകളും ഏറ്റവും സാധാരണയായി ഉപയോഗിക്കുന്നവയാണ്, അവ വേർഡ്പ്രസ്സിൽ ഉള്ളടക്കം തരംതിരിക്കാനും വേർതിരിക്കാനുമാണ്. വേർഡ്പ്രസ്സ് അഡ്മിൻ പാനലിന്റെ വിവിധ മേഖലകളിലേക്ക് ഉള്ളടക്കം തരംതിരിക്കാനും ഓരോ ഡാറ്റാ തരത്തിനും അതുല്യമായ ഡാറ്റകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യാനും കഴിയും. വെബ്‌സൈറ്റ് തത്സമയമാകുമ്പോൾ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ഇഷ്‌ടാനുസൃതമാക്കിയ ഡിസ്‌പ്ലേകൾ ഈ ഡാറ്റ ഉപയോഗിക്കാം. ഇഷ്‌ടാനുസൃത പോസ്റ്റ് തരങ്ങൾ വേർഡ്പ്രസ്സ് ലളിതമായ പേജുകളും പോസ്റ്റുകളും വിപുലീകരിക്കുകയും വെബ്‌സൈറ്റ് സന്ദർശകർക്ക് ഡാറ്റ അവതരിപ്പിക്കുന്നതിന് നിർദ്ദിഷ്ടവും അതുല്യവുമായ ടെം‌പ്ലേറ്റുകൾ ഉപയോഗിച്ച് വർദ്ധിപ്പിച്ച ഉള്ളടക്ക തരങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കാൻ ഉപയോക്താക്കളെ അനുവദിക്കുന്നു.

എപ്പോൾ, എന്തുകൊണ്ട് നിങ്ങൾ ഇഷ്‌ടാനുസൃത പോസ്റ്റ് തരങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കണം?

നിങ്ങളുടെ വേർഡ്പ്രസ്സ് വെബ്‌സൈറ്റിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഉള്ളടക്ക തരത്തെ ആശ്രയിച്ച്, നിങ്ങൾക്ക് അവ വികസിപ്പിക്കാൻ കഴിയും. മറ്റേതൊരു പോസ്റ്റുകൾ‌ക്കും പേജുകൾ‌ക്കും പുറമെ സൂക്ഷിക്കേണ്ട എന്തെങ്കിലും പ്രസിദ്ധീകരിക്കാൻ‌ നിങ്ങൾ‌ക്ക് പദ്ധതിയുണ്ടെങ്കിൽ‌ ഒരു പുതിയ ഇച്ഛാനുസൃത പോസ്റ്റ് തരം മികച്ച ആശയമായിരിക്കും. ഉദാഹരണത്തിന്, നിങ്ങളുടെ വേർഡ്പ്രസ്സ് അവലോകന വെബ്സൈറ്റിൽ നിങ്ങളുടെ പുസ്തകങ്ങൾക്കായി പ്രത്യേകം ഒരു വിഭാഗം ഉള്ളത് ഉള്ളടക്കം നിങ്ങളുടെ പ്രേക്ഷകർക്ക് എളുപ്പത്തിൽ മനസ്സിലാക്കാവുന്നതാക്കുകയും നിങ്ങളുടെ ബാക്കി വെബ് ഉള്ളടക്കങ്ങളിൽ നിന്ന് അവലോകനങ്ങളെ വേർതിരിക്കുകയും ചെയ്യും. വാസ്തവത്തിൽ, നിങ്ങളുടെ ഓരോ പുസ്തകത്തിനും ചില നിർദ്ദിഷ്ട പാരാമീറ്ററുകൾ സജ്ജീകരിക്കാനും അവലോകനത്തിനൊപ്പം പ്രദർശിപ്പിക്കാനും ഇത് നിങ്ങളെ സഹായിക്കും.

സി‌പി‌ടികൾ‌ സൃഷ്‌ടിക്കുന്നതിന് ഷെൽ‌ഫ് പ്ലഗിന്നുകളിൽ‌ നിന്നും പ്രചാരമുള്ള ചില ജനപ്രീതിയെക്കുറിച്ച് അറിയുക

സി‌പി‌ടികൾ‌ക്കായി നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം ഇച്ഛാനുസൃത പ്ലഗിനുകൾ‌ സൃഷ്‌ടിക്കുന്നത് ബുദ്ധിമുട്ടാണോ? ഇഷ്‌ടാനുസൃത പോസ്റ്റ് തരങ്ങൾ സൃഷ്‌ടിക്കുന്നതിന് പ്ലഗിനുകൾ ഉപയോഗിക്കാൻ വളരെ നല്ല ചില തയ്യാറായതിനാൽ വിഷമിക്കേണ്ട കാര്യമില്ല. ഒന്നു നോക്കൂ:

എളുപ്പമുള്ള ഉള്ളടക്ക തരങ്ങൾ: ഈ പ്ലഗിൻ അവർക്ക് ഇന്റർഫേസ് ഉപയോഗിക്കാൻ വളരെ എളുപ്പമാണ്, മെറ്റാ ബോക്സുകൾ, ടാക്സോണമി എന്നിവ. ഇത് ഒരു സവിശേഷത സമൃദ്ധമായ പ്ലഗിൻ ആണ്, അവ എന്താണെന്നും അവരുമായി നിങ്ങൾക്ക് എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കാമെന്നും ഡാഷ്‌ബോർഡ് വിശദീകരിക്കുന്നു. ഓരോ മൊഡ്യൂളും ലേബൽ ചെയ്‌ത് വിശദീകരിച്ച എല്ലാ ഫീൽഡിലും നന്നായി രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

ഇഷ്‌ടാനുസൃത പോസ്റ്റ് തരം യുഐ: ഈ പ്ലഗിൻ ഉപയോഗിക്കാൻ എളുപ്പമാണ് ഒപ്പം പുതിയ പോസ്റ്റ് തരങ്ങളും അനുബന്ധ ടാക്സോണമികളും സൃഷ്ടിക്കാനും നിങ്ങളുടെ സൈറ്റിൽ ഇതിനകം നിലവിലുള്ളവ എഡിറ്റുചെയ്യാനും നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു. ഈ പ്ലഗിൻ ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന മറ്റൊരു പ്രധാന കാര്യം, മറ്റേതൊരു സൈറ്റിലും നിങ്ങൾക്ക് ഉള്ള ഒരു ഇച്ഛാനുസൃത പോസ്റ്റ് ഇറക്കുമതി ചെയ്യാൻ കഴിയും എന്നതാണ്.

ടൂൾസെറ്റ് തരങ്ങൾ: ഉള്ളടക്ക തരങ്ങൾ, ഇച്ഛാനുസൃതമാക്കിയ ഫീൽഡുകൾ, ടാക്സോണമി എന്നിവ ചേർത്ത് വേർഡ്പ്രസ്സ് അഡ്മിൻ ഇച്ഛാനുസൃതമാക്കാൻ ഈ പ്ലഗിൻ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു. അവ കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ ഇത് നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു, കൂടാതെ ഇവയെല്ലാം വേർഡ്പ്രസ്സ് അഡ്മിൻ പാനൽ വഴി ചെയ്യാനും കഴിയും.

തരങ്ങൾ: ഇഷ്‌ടാനുസൃത പോസ്റ്റ് തരങ്ങൾ, ഫീൽഡുകൾ, ടാക്‌സോണമി എന്നിവ സൃഷ്ടിക്കാൻ നിങ്ങളെ പ്രാപ്‌തമാക്കുന്ന ഒരു ജനപ്രിയ സ plugin ജന്യ പ്ലഗിൻ ആണിത്. ഡവലപ്പർ സ friendly ഹൃദവും ഉപയോക്തൃ സൗഹൃദവുമായ ഇന്റർഫേസ് കാരണം ഈ പ്ലഗിൻ ബാക്കിയുള്ളവയിൽ നിന്ന് വേറിട്ടുനിൽക്കുന്നു. നിങ്ങൾക്ക് കോഡിംഗ് അറിയാമെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് പി‌എച്ച്പി എ‌പി‌ഐ ഉപയോഗിക്കാം അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്ക് ലളിതമായ ജിയുഐ ഉപയോഗിക്കാം. ഇഷ്‌ടാനുസൃത ഫീൽഡുകളും ഇത് നന്നായി കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു, ഇത് നിങ്ങൾക്ക് പോസ്റ്റുകൾ, പേജുകൾ, ഉപയോക്താക്കൾ എന്നിവയിലേക്ക് ചേർക്കാൻ കഴിയും.

പോഡ്സ്: ലിസ്റ്റിലെ മറ്റേതുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ പ്ലഗിൻ വളരെ ലളിതമാണ്. എന്നാൽ മിക്ക കേസുകളിലും നിങ്ങൾക്ക് ആവശ്യമായേക്കാവുന്ന പ്രവർത്തനം ഇത് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. പ്ലഗിന്നിന്റെ രണ്ട് പ്രധാന വിഭാഗങ്ങൾ പോസ്റ്റ് തരങ്ങളും ടാക്സോണമിസും ആണ്. ഈ പ്ലഗിൻ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന്, ഒരു ഹാൻഡി ഇന്റർഫേസ് വഴി എല്ലാം ഉള്ളതിനാൽ നിങ്ങൾക്ക് കോഡിംഗ് കഴിവുകളൊന്നും ആവശ്യമില്ല.

Add a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *