ഒരു വേർഡ്പ്രസ്സ് ഡവലപ്പറെ നിയമിക്കുന്നതിനുള്ള ചെലവ് എന്താണ്?

ഒരു വെബ്‌സൈറ്റ് രൂപകൽപ്പന ചെയ്യുന്നതിനും വികസിപ്പിക്കുന്നതിനുമായി ഞങ്ങൾ സി‌എം‌എസിനെക്കുറിച്ച് ചർച്ചചെയ്യാൻ ആരംഭിക്കുമ്പോഴെല്ലാം, വേർഡ്പ്രസിന്റെ സാന്നിധ്യം അവഗണിക്കാനാവില്ല. വ്യത്യസ്ത ഉപയോക്താക്കൾക്കായി വെബ്‌സൈറ്റുകൾ നിർമ്മിക്കാൻ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്ന ഏറ്റവും ശക്തമായ സി‌എം‌എസ് പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളിൽ ഒന്നാണ് വേർഡ്പ്രസ്സ്. വേർഡ്പ്രസിന്റെ ആധിപത്യം അത്തരത്തിലുള്ളതാണ്, ദശലക്ഷക്കണക്കിന് വെബ്‌സൈറ്റുകൾ ഇത് വികസിപ്പിച്ചെടുത്തു. വേർഡ്പ്രസ്സ് നൽകുന്ന വിശ്വാസ്യതയും വഴക്കവും മറ്റൊരു സി‌എം‌എസിനും പൊരുത്തപ്പെടുത്താനാവില്ല.

മുകളിലുള്ള ഖണ്ഡികയിൽ നിന്ന്, വേർഡ്പ്രസ്സ് വെബ് വികസനത്തിന് ഒരു മികച്ച പ്ലാറ്റ്ഫോം നൽകുന്നുവെന്ന് വ്യക്തമാണ്. അതിനാൽ, വെബ് വികസനം നിങ്ങളുടെ മനസ്സിലുണ്ടെങ്കിൽ ഉടൻ തന്നെ അല്ലെങ്കിൽ പിന്നീട് ഒരു വേർഡ്പ്രസ്സ് ഡവലപ്പറെ നിയമിക്കേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യകത നിങ്ങൾക്ക് അനുഭവപ്പെടും. നിങ്ങളുടെ വെബ്‌സൈറ്റിനായി ഒരു ഡവലപ്പറെ തിരയാൻ ആരംഭിക്കുമ്പോൾ, നിങ്ങൾക്ക് അഭിമുഖീകരിക്കേണ്ടിവരുന്ന രണ്ട് വിശാലമായ ചോയ്‌സുകൾ ഉണ്ടാകും. ഒന്ന് ഫ്രീലാൻ‌സറിന്റേത്, മറ്റൊന്ന് ഏജൻസി. നിങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതെന്തായാലും, രണ്ടിൽ ഏതെങ്കിലും ഒന്ന് നിങ്ങൾക്ക് ചിലവിൽ പ്രവർത്തിക്കും.

ഒരു ഫ്രീലാൻ‌സറും ഏജൻസിയും തമ്മിലുള്ള ജോലിയുടെ ചെലവിനെക്കുറിച്ച് ഒരു ഹ്രസ്വ താരതമ്യം ചെയ്യാം.

ഫ്രീലാൻ‌സർ‌ നിരക്കുകൾ‌: വേർഡ്പ്രസ്സ് വികസനത്തിനായി ഒരു ഫ്രീലാൻസിന്റെ മണിക്കൂർ നിരക്ക് $ 25- $ 40 (ഒരു തുടക്കക്കാരനായ ഫ്രീലാൻസറിന്) $ 175 – $ 400 (സ്പെഷ്യലിസ്റ്റ് ഫ്രീലാൻസർ) വരെയാണ്. ഇവിടെ ജോലിക്കെടുക്കുന്നതിനുള്ള ചെലവ് പൂർണ്ണമായും ഫ്രീലാൻ‌സറുടെ കൈവശമുള്ള നൈപുണ്യ നിലവാരത്തെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു.

ഏജൻസി നിരക്കുകൾ: ഒരു ഏജൻസിയുടെ കാര്യത്തിൽ, മണിക്കൂർ നിരക്ക് $ 50- $ 75 (ചെറുകിട മാർക്കറ്റ് ഏജൻസി) മുതൽ $ 200- $ 275 (വലിയ മാർക്കറ്റ് ബെസ്റ്റുകൾ) വരെയാണ്.

വേർഡ്പ്രസ്സ് രൂപകൽപ്പന ചെയ്യുന്നതിനും വികസിപ്പിക്കുന്നതിനും മാത്രമല്ല; പതിവ് അപ്‌ഡേറ്റുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതിനാൽ ഇത് മെയിന്റനൻസ് സേവനങ്ങളും ആവശ്യപ്പെടുന്നു. ഇവയും ചെലവിൽ ഉൾപ്പെടുത്തും. അതിനാൽ, ഒരു അടിസ്ഥാന വേർഡ്പ്രസ്സ് വെബ്സൈറ്റ് രൂപകൽപ്പന ചെയ്യുന്നതിന് വേർഡ്പ്രസ്സ് ഡവലപ്പറുടെ ആകെ ചെലവ് ഏകദേശം $ 500- $ 2500 + ആയിരിക്കും. എന്നിരുന്നാലും, വേർഡ്പ്രസ്സ് വെബ്സൈറ്റ് വികസന ചെലവ് സാധാരണയായി സ്ഥലത്തെയും വിപണിയെയും ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു.

വിശാലമായി രണ്ട് തരം വേർഡ്പ്രസ്സ് ഡവലപ്പർമാരുണ്ട്, അവ നിങ്ങൾക്ക് കാണാനാകും. ഒന്ന് മോശം ഡവലപ്പർമാർ, മറ്റൊന്ന് നല്ല ഡവലപ്പർമാർ. മോശം ഡവലപ്പർമാർ നിങ്ങളെ അമിത ചാർജ്ജ് ചെയ്യുന്നവയാണ്, അവരുടെ പൂർണ്ണ ശേഷിയിൽ പ്രവർത്തിക്കില്ല, അതിനാൽ ആവശ്യമുള്ള ഉൽപ്പന്നം നിങ്ങൾക്ക് നൽകില്ല. അതേസമയം, നല്ല ഡവലപ്പർമാർ അവരിൽ നിന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ചതിലും കൂടുതൽ നിങ്ങൾക്ക് നൽകും, പക്ഷേ പ്രീമിയം വിലയ്ക്ക് നിങ്ങൾക്കായി പ്രവർത്തിക്കും.

രണ്ട് തരം ഡവലപ്പർമാരുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തിയ ശേഷം, ഒരു ഡവലപ്പർയിൽ നിന്ന് നിങ്ങൾ ഉണ്ടായിരിക്കേണ്ട പ്രാഥമിക ആവശ്യകതയാണ് ഡവലപ്പർ നൽകുന്ന ജോലിയുടെ ഗുണനിലവാരമെന്ന് ഒരു പോയിന്റ് വ്യക്തമാക്കുന്നു. ജോലിക്കെടുക്കുന്നതിനുള്ള ചെലവ് ഒരു പ്രധാന വശമാണ്, എന്നാൽ ജോലിയുടെ ഗുണനിലവാരം കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ അത് ദ്വിതീയമായി മാറുന്നു. ഒരു ഡവലപ്പർക്ക് പ്രീമിയം പ്രൈസ് ടാഗ് മൂല്യമുണ്ടോ എന്ന് തീരുമാനിക്കേണ്ടത് ഡെവലപ്പർ നടത്തിയ വൈദഗ്ധ്യ നിലയുടെയും മുൻകാല ജോലിയുടെയും അടിസ്ഥാനത്തിലാണ്.

ഉപസംഹാരം

ഒരു വേർഡ്പ്രസ്സ് ഡവലപ്പറെ നിയമിക്കുന്നതിനുള്ള ചെലവിനെക്കുറിച്ച് വ്യക്തമായ ഒന്നും പറയാനാവില്ലെന്ന് മുകളിലുള്ള ലേഖനത്തിൽ നിന്ന് വ്യക്തമാണ്. ആദ്യം പ്രോജക്റ്റ് ആവശ്യകതകൾക്ക് നിങ്ങൾ പ്രാധാന്യം നൽകണം, തുടർന്ന് റോളിന് ഏറ്റവും അനുയോജ്യമായ ഒരു ഡവലപ്പറെ തിരഞ്ഞെടുക്കുക. നിങ്ങൾ ഈ ബിസിനസ്സിൽ പുതിയ ആളാണെങ്കിൽ, കണക്കാക്കിയ അപകടസാധ്യതകൾ എടുക്കേണ്ടതാണ്, അതുവഴി ഡവലപ്പർ ആവശ്യമുള്ള ഉൽപ്പന്നം നൽകുന്നില്ലെങ്കിൽ, അതിന്റെ ഫലമായി ഉണ്ടാകുന്ന നഷ്ടം നിങ്ങൾക്ക് പരിമിതപ്പെടുത്താൻ കഴിയും. വേർഡ്പ്രസ്സ് വെബ്സൈറ്റ് വികസന ചെലവ് സാധാരണയായി സ്ഥലത്തെയും വിപണിയെയും ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു.

Add a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *