വേർഡ്പ്രസ്സ് വെബ്‌സൈറ്റുകൾക്കായുള്ള വേർഡ്പ്രസ്സ് സുരക്ഷാ ചെക്ക്‌ലിസ്റ്റ്

വേർഡ്പ്രസ്സ് സുരക്ഷാ ചെക്ക്‌ലിസ്റ്റ്

വേർഡ്പ്രസ്സ് ഉടമകൾക്കും പ്രസാധകർക്കും വേണ്ടിയുള്ള ഒരു ലളിതമായ ചെക്ക്ലിസ്റ്റ് ഇതാ. വേർഡ്പ്രസ്സ് ഏറ്റവും പ്രചാരമുള്ള വെബ്‌സൈറ്റ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിലൊന്നാണ്, എന്നിരുന്നാലും ഇത് ഉപയോഗിക്കാൻ എളുപ്പമാണ്, ഇതിന് പ്രശ്‌നങ്ങളുണ്ട്, മാത്രമല്ല അതിന്റെ ജനപ്രീതി മൂലമാണ് ഹാക്കർമാർ അവരുടെ ക്ഷുദ്രവെയറുകളും ക്ഷുദ്ര സ്‌ക്രിപ്റ്റുകളും കുത്തിവയ്ക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നതിന് ഈ പ്ലാറ്റ്ഫോം ഉപയോഗിക്കുന്നത്. നിങ്ങളുടെ വെബ്‌സൈറ്റിനെ മാത്രമല്ല നിങ്ങളുടെ ബ്രാൻഡ് പ്രശസ്തിയെ പരിരക്ഷിക്കുന്നതിന് വേർഡ്പ്രസ്സ് സുരക്ഷ ഇന്ന് അനിവാര്യമായിരിക്കുന്നു.

അജ്ഞാതമായ അണുബാധകൾ

മിക്കപ്പോഴും വേർഡ്പ്രസ്സ് ഉടമകൾക്ക് അവരുടെ വെബ്‌സൈറ്റ് ഹാക്ക് ചെയ്യപ്പെട്ടതായി അറിയില്ല. നിങ്ങളുടെ വെബ്‌സൈറ്റ് ഹാക്ക് ചെയ്യപ്പെട്ടതിനാൽ നിങ്ങളുടെ വെബ്‌സൈറ്റ് ആക്‌സസ് ചെയ്യുമ്പോൾ നിങ്ങൾ ഒരു വിചിത്ര ചിത്രം കാണുമെന്ന് അർത്ഥമാക്കുന്നില്ല. ഒരു മെയിൽ‌ബോട്ട് കുത്തിവച്ചതിനാലും നിങ്ങളുടെ ഐ‌പി വിലാസത്തിൽ‌ നിന്നും സ്പാം ചെയ്യുന്നതിനാലും ഹാക്കർ‌മാർ‌ നിങ്ങളുടെ സൈറ്റ് ഹാക്കുചെയ്‌ത വസ്തുത മറച്ചുവെക്കുന്നു.

നല്ല വേർഡ്പ്രസ്സ് സുരക്ഷയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിനായി ഞങ്ങളുടെ ചെക്ക്‌ലിസ്റ്റ് ഉപയോഗിക്കുക

1. സ്‌പൈവെയർ, ക്ഷുദ്രവെയർ, വൈറസുകൾ എന്നിവ വൃത്തിയാക്കി നീക്കംചെയ്യുക നിങ്ങളുടെ വേർഡ്പ്രസ്സ് ഇൻസ്റ്റാളേഷന്റെ ബാക്കെൻഡ് നൽകുന്നതിനുമുമ്പ് നിങ്ങളുടെ പിസി / മാക്കിൽ നിന്ന്

2. നിങ്ങളുടെ വെബ്‌സൈറ്റ് ബാക്കപ്പ് ചെയ്യുക നിങ്ങൾ എന്തെങ്കിലും ചെയ്യുന്നതിന് മുമ്പ്, ബാക്കപ്പ് ബഡ്ഡി ഉപയോഗിച്ച് ഇത് എളുപ്പത്തിൽ ചെയ്യാം.

3. ഒരിക്കലും 'അഡ്മിൻ' ഉപയോഗിക്കരുത് ഒരു ഉപയോക്തൃനാമമായി.

4. എല്ലായ്പ്പോഴും ശക്തമായ പാസ്‌വേഡ് ഉപയോഗിക്കുക.

5. അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്‌ത് തുടരുക – നിങ്ങളുടെ വേർഡ്പ്രസ്സ് ഇൻസ്റ്റാളേഷനും വേർഡ്പ്രസ്സ് പ്ലഗിന്നുകളും എല്ലായ്പ്പോഴും കാലികമാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക. ചുവടെയുള്ള ഉറവിട വിഭാഗത്തിലെ ഏറ്റവും പുതിയ WP സുരക്ഷാ അപ്‌ഡേറ്റുകൾ കാണുക.

6. ലോഗിൻ ശ്രമങ്ങൾ പരിമിതപ്പെടുത്തുക – ലോഗിൻ ശ്രമങ്ങൾ ഏകദേശം 3 ശ്രമങ്ങളായി കുറയ്ക്കുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക. ഹാക്കർമാർക്ക് ഇത് എളുപ്പമാക്കരുത്.

7. അനാവശ്യ വേർഡ്പ്രസ്സ് തീമുകൾ നീക്കംചെയ്യുക – തീമുകൾ‌ ഇപ്പോഴും നിങ്ങളുടെ വെബ്‌സൈറ്റിലായിരിക്കുകയും അവ കാലഹരണപ്പെടുകയും ചെയ്യുമ്പോൾ‌ എൻ‌ട്രി നേടുന്നതിന് ഹാക്കർ‌മാർ‌ ഇവ ഉപയോഗിക്കുന്നു. നിങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന തീം മാത്രമേ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്തിട്ടുള്ളൂ, അത് കാലികമാക്കി നിലനിർത്തുക.

8. സ്പ്രിംഗ് ക്ലീൻ – നിങ്ങളുടെ വേർഡ്പ്രസ്സ് വെബ്‌സൈറ്റിൽ നിങ്ങളുടെ സെർവറിന്റെ റൂട്ടിൽ മറ്റ് ഫോൾഡറുകൾ ഉണ്ടാകാം. നിങ്ങൾക്ക് ശരിക്കും അവ ആവശ്യമുണ്ടോ അതോ അവ വികസന മേഖലകളാണോ. നിങ്ങൾക്ക് ഫോൾഡറുകൾ ആവശ്യമില്ലെങ്കിൽ അവ ഇല്ലാതാക്കുക.

9. നിങ്ങളുടെ ഹോസ്റ്റിംഗ് കമ്പനി – നിങ്ങൾ വേർഡ്പ്രസ്സ് ഇൻസ്റ്റാളേഷനുകളിൽ പ്രത്യേകതയുള്ള ഒരു ഹോസ്റ്റിംഗ് കമ്പനിയാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നതെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക. നിങ്ങളുടെ വെബ്‌സൈറ്റ് പരിരക്ഷിക്കുന്നതിന് വേർഡ്പ്രസ്സ് സെർവറുകൾക്ക് പ്രത്യേക ശ്രദ്ധ ആവശ്യമാണ്.

10. ഇരട്ട പാളി പ്രാമാണീകരണം – സുരക്ഷയുടെ ഒരു അധിക പാളി ഉപയോഗിക്കുക.

സംഗ്രഹം

മുകളിലുള്ള ചെക്ക്‌ലിസ്റ്റ് ഒരു സമഗ്രമായ ലിസ്റ്റല്ലെങ്കിലും, ഇത് സുരക്ഷയുടെ അടിസ്ഥാന തലമാണ്. പരിരക്ഷണം പ്രക്രിയയുടെ ആരംഭമാണ്, നിങ്ങളുടെ വെബ്‌സൈറ്റ് ദിവസേന നിരീക്ഷിക്കുന്നത് പ്രധാനമാണ്. പല വെബ്‌സൈറ്റ് ഉടമകൾക്കും സമയമോ അറിവോ ഇല്ലെന്ന് ഞങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കുന്നു, അതിനാൽ ചുവടെയുള്ള വിഭവ വിഭാഗത്തിൽ കണ്ടെത്താൻ കഴിയുന്ന 3 സേവനങ്ങൾ ഞങ്ങൾ നൽകുന്നു.

ഈ ചെക്ക്‌ലിസ്റ്റ് ഉപയോഗപ്രദമാണെന്ന് നിങ്ങൾ കണ്ടെത്തിയെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

Add a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *