6 സമ്പൂർണ്ണ തുടക്കക്കാരനായുള്ള അവശ്യ വേർഡ്പ്രസ്സ് പ്ലഗിനുകൾ

ധാരാളം വേർഡ്പ്രസ്സ് പ്ലഗിനുകൾ ഉണ്ട്. വാസ്തവത്തിൽ, വേർഡ്പ്രസ്സ്.ഓർഗിൽ നിന്ന് ഡ download ൺലോഡ് ചെയ്യാൻ നിലവിൽ 23,000 പ്ലഗിനുകൾ ലഭ്യമാണ്. വേർഡ്പ്രസ്സിലേക്കുള്ള സമ്പൂർണ്ണ തുടക്കക്കാരന് ഇത് ശരിക്കും അമിതമായിരിക്കും. ഓരോ പുതിയ വേർഡ്പ്രസ്സ് സൈറ്റിനും ഉണ്ടായിരിക്കേണ്ട 6 അവശ്യ പ്ലഗിനുകൾ ഇതാ:

6 അവശ്യ വേർഡ്പ്രസ്സ് പ്ലഗിനുകൾ

1) അക്കിസ്മെറ്റ്

നിങ്ങളുടെ വേർഡ്പ്രസ്സ് സൈറ്റ് കൂടുതൽ പ്രചാരം നേടുന്നതിനനുസരിച്ച്, നിങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ അഭിപ്രായങ്ങൾ സ്പാം ലഭിക്കുമെന്ന് നിങ്ങൾ കണ്ടെത്തും (നിങ്ങളുടെ സൈറ്റിലേക്കുള്ള സന്ദർശകരെ അഭിപ്രായങ്ങൾ പോസ്റ്റുചെയ്യാൻ നിങ്ങൾ അനുവദിക്കുമെന്ന് കരുതുക). ഈ സ്പാം മാനേജുചെയ്യുന്നതിന് അക്കിസ്മെറ്റ് പ്ലഗിൻ നിങ്ങൾക്ക് ശക്തവും വിശ്വസനീയവുമായ മാർഗ്ഗം നൽകുന്നു. നിങ്ങളുടെ വേർഡ്പ്രസ്സ് സൈറ്റിൽ ആരെങ്കിലും ഒരു പുതിയ അഭിപ്രായം പോസ്റ്റുചെയ്യുമ്പോഴെല്ലാം, അത് അക്കിസ്മെറ്റ് വെബ് സേവനത്തിനെതിരെ പരിശോധിക്കുന്നു, അത് അഭിപ്രായം സ്പാം ആണോ അല്ലയോ എന്ന് പെട്ടെന്ന് തിരിച്ചറിയും. വ്യക്തിഗത സൈറ്റുകൾക്കായി അക്കിസ്മെറ്റ് പ്ലഗിൻ സ is ജന്യമാണ് കൂടാതെ നിങ്ങളുടെ ബിസിനസ് സൈറ്റിനായി എത്ര പണം നൽകണമെന്ന് നിങ്ങൾക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാം. അതിനാൽ 'പേഴ്‌സണൽ' സൈറ്റ് തിരഞ്ഞെടുത്ത് ആരംഭിച്ച് അക്കിസ്‌മെറ്റ് പരീക്ഷിക്കുക. നിങ്ങൾക്ക് ഒരു ബിസിനസ്സ് സൈറ്റ് ഉണ്ടെങ്കിൽ, പ്ലഗിൻ പണത്തിന് വിലപ്പെട്ടതാണെന്ന് കരുതുന്നുവെങ്കിൽ, തിരികെ പോയി അതിന്റെ മൂല്യമുണ്ടെന്ന് നിങ്ങൾക്ക് തോന്നുന്നത് നൽകുക.

2) യോസ്റ്റ് എഴുതിയ വേർഡ്പ്രസ്സ് എസ്.ഇ.ഒ.

നിങ്ങൾക്ക് തിരയൽ ട്രാഫിക് ലഭിക്കണമെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ചെയ്യേണ്ടത് ഒരു മികച്ച ഓൺ-പേജ് ഒപ്റ്റിമൈസേഷൻ ഉണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക എന്നതാണ്. വേർഡ്പ്രസിന് യഥാർത്ഥത്തിൽ ഈ ദിവസങ്ങളിൽ അന്തർനിർമ്മിതമായ ധാരാളം നല്ല എസ്.ഇ.ഒ പിന്തുണയുണ്ട്, എന്നാൽ യോസ്റ്റ് പ്ലഗിൻ നൽകിയ വേർഡ്പ്രസ്സ് എസ്.ഇ.ഒ യഥാർത്ഥത്തിൽ ഇത് കൂടുതൽ എടുക്കുകയും മികച്ച 'എസ്.ഇ.ഒ ഫ്രണ്ട്‌ലി' ഉള്ളടക്കം എഴുതാൻ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. പ്ലഗിൻ സ is ജന്യമാണ് കൂടാതെ നിങ്ങളുടെ വെബ് സൈറ്റിലെ എല്ലാ പേജുകളും തിരയൽ എഞ്ചിനുകൾക്കായി പൂർണ്ണമായും ഒപ്റ്റിമൈസ് ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കുന്ന ധാരാളം മികച്ച പ്രവർത്തനം നൽകുന്നു. നിങ്ങളുടെ സൈറ്റിലെ എല്ലാ പേജുകളും മികച്ച രീതിയിൽ കണ്ടെത്താൻ തിരയൽ എഞ്ചിനുകൾക്ക് ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒരു സൈറ്റ് മാപ്പ് എക്സ്എം‌എൽ ഫയൽ സൃഷ്ടിക്കാനുള്ള കഴിവും ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

3) ഡ്രോപ്പ്ബോക്സിലേക്കുള്ള വേർഡ്പ്രസ്സ് ബാക്കപ്പ്

നിങ്ങളുടെ വേർഡ്പ്രസ്സ് സൈറ്റ് പതിവായി ബാക്കപ്പ് ചെയ്യേണ്ടതും എന്തെങ്കിലും പ്രശ്നങ്ങളുണ്ടെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്ക് സൈറ്റ് എളുപ്പത്തിൽ പുന restore സ്ഥാപിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് ഉറപ്പാക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. വേർഡ്പ്രസിനായി ബാക്കപ്പ് ബഡ്ഡി പോലുള്ള മികച്ച ബാക്കപ്പ് പ്രീമിയം പ്ലഗിനുകൾ ലഭ്യമാണ്, അത് നിങ്ങൾക്ക് വളരെ വിശ്വസനീയവും ഉപയോഗിക്കാൻ എളുപ്പമുള്ളതുമായ ബാക്കപ്പ് പരിഹാരം നൽകുന്നു. എന്നാൽ നിങ്ങൾ ആരംഭിക്കുകയാണെങ്കിൽ, ആരംഭിക്കാനുള്ള നല്ലൊരു സ്ഥലമാണ് വേർഡ്പ്രസ്സ് ബാക്കപ്പ് ടു ഡ്രോപ്പ്ബോക്സ് പ്ലഗിൻ. ഇത് ഒരു സ plugin ജന്യ പ്ലഗിൻ ആണ് (പേര് സൂചിപ്പിക്കുന്നത് പോലെ) നിങ്ങളുടെ വേർഡ്പ്രസ്സ് സൈറ്റിനെ നിങ്ങളുടെ ഡ്രോപ്പ്ബോക്സ് അക്ക to ണ്ടിലേക്ക് ബാക്കപ്പ് ചെയ്യുന്നു. നിങ്ങൾക്ക് ഒരു സ Drop ജന്യ ഡ്രോപ്പ്ബോക്സ് അക്ക for ണ്ടിനായി സൈൻ അപ്പ് ചെയ്യാൻ കഴിയും, അത് നിങ്ങൾക്ക് 2 ജിബി സ storage ജന്യ സംഭരണം നൽകും, അത് മിക്ക വേർഡ്പ്രസ്സ് സൈറ്റുകൾക്കും ധാരാളം സ്ഥലമാണ്.

4) ഷെയർഹോളിക്

സോഷ്യൽ നെറ്റ്വർക്കുകൾ നിങ്ങളുടെ സൈറ്റിന്റെ മികച്ച ട്രാഫിക്കായിരിക്കുമെന്നത് രഹസ്യമല്ല, അതിനാൽ നിങ്ങളുടെ ഉള്ളടക്കം പങ്കിടാൻ സന്ദർശകർക്ക് കഴിയുന്നത്ര എളുപ്പമാക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ഷെയർ‌ഹോളിക് പ്ലഗിൻ സ is ജന്യമാണ് കൂടാതെ നിങ്ങളുടെ സന്ദർ‌ശകർ‌ക്ക് അവരുടെ നെറ്റ്‍വർക്കുമായി നിങ്ങളുടെ ഉള്ളടക്കം പങ്കിടുന്നത് എളുപ്പമാക്കുന്നു. നിങ്ങൾ‌ പ്ലഗിൻ‌ ഇൻ‌സ്റ്റാൾ‌ ചെയ്‌തുകഴിഞ്ഞാൽ‌, അവിടെയുള്ള ഏതെങ്കിലും സോഷ്യൽ നെറ്റ്‌വർ‌ക്കിനായി നിങ്ങളുടെ സൈറ്റിലെ പേജുകളിലേക്ക് മികച്ച സോഷ്യൽ പങ്കിടൽ‌ ബട്ടണുകൾ‌ എളുപ്പത്തിൽ‌ ചേർ‌ക്കാൻ‌ കഴിയും. ഇത് ഷെയറുകളുടെ എണ്ണം, ലൈക്കുകൾ, ട്വീറ്റുകൾ മുതലായവ ട്രാക്കുചെയ്യുകയും പ്രദർശിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

5) വേർഡ്പ്രസിനായുള്ള Google Analytics

നിങ്ങളുടെ സൈറ്റ് അനലിറ്റിക്സ് ട്രാക്കുചെയ്യുന്നതിന് നിങ്ങൾക്ക് ചില വഴികൾ ആവശ്യമാണ്, അതായത് സന്ദർശകർ, ട്രാഫിക്, ക്ലിക്കുകൾ മുതലായവ തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ ധാരാളം അനലിറ്റിക്സ് ഉപകരണങ്ങൾ ഉണ്ട്, എന്നാൽ Google Analytics സാധാരണയായി മിക്ക ആളുകൾക്കും നല്ലൊരു തിരഞ്ഞെടുപ്പാണ്, മാത്രമല്ല ഇത് സ s ജന്യവുമാണ്. നിങ്ങൾ സൈൻ അപ്പ് ചെയ്‌തുകഴിഞ്ഞാൽ, നിങ്ങൾക്ക് അവരുടെ ട്രാക്കിംഗ് കോഡ് നിങ്ങളുടെ വേർഡ്പ്രസ്സ് സൈറ്റിൽ ഉൾപ്പെടുത്താൻ കഴിയും അല്ലെങ്കിൽ ട്രാക്കിംഗ് കോഡ് ചേർക്കുന്ന പ്രക്രിയ സ്വപ്രേരിതമാക്കുകയും ലളിതമാക്കുകയും ചെയ്യുന്ന വേർഡ്പ്രസ്സ് പ്ലഗിനായി Google Analytics ഉപയോഗിക്കാം. നിങ്ങളുടെ സൈറ്റ് അനലിറ്റിക്സ് പരമാവധി പ്രയോജനപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കുന്നതിന് നിരവധി അധിക സവിശേഷതകളും ഈ പ്ലഗിൻ നൽകുന്നു.

6) ഫോം 7 നെ ബന്ധപ്പെടുക

ഇമെയിൽ വഴി നിങ്ങളെ ബന്ധപ്പെടാൻ നിങ്ങളുടെ സൈറ്റ് സന്ദർശകരെ അനുവദിക്കുന്നതിന് നിങ്ങൾക്ക് ചില വഴികൾ ആവശ്യമായി വരും. നിങ്ങളുടെ ഇമെയിൽ വിലാസം നിങ്ങളുടെ വെബ് സൈറ്റിൽ ഇടുന്നത് നല്ല ആശയമല്ല, കൂടുതൽ ഇമെയിൽ സ്പാം ലഭിക്കുന്നത് നിങ്ങൾ ആസ്വദിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ. കോൺ‌ടാക്റ്റ് ഫോം 7 പ്ലഗിൻ നിങ്ങളുടെ സൈറ്റിൽ‌ ഒരു കോൺ‌ടാക്റ്റ് ഫോം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു എളുപ്പ മാർ‌ഗ്ഗം നൽ‌കുന്നു, നിങ്ങളുടെ ഇമെയിൽ‌ വിലാസം അറിയാതെ തന്നെ സന്ദർ‌ശകർ‌ക്ക് നിങ്ങളുടെ ഇമെയിലിലേക്ക് സന്ദേശങ്ങൾ‌ അയയ്‌ക്കാൻ‌ കഴിയും. കോൺ‌ടാക്റ്റ് ഫോം 7 ഒരു സ plugin ജന്യ പ്ലഗിൻ ആണ്, കൂടാതെ കാപ്ച പിന്തുണ, അക്കിസ്മെറ്റ് സ്പാം ഫിൽ‌ട്ടറിംഗ് മുതലായ അധിക സവിശേഷതകളും നൽകുന്നു.

വേർഡ്പ്രസ്സ് സജ്ജീകരിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്, ഞങ്ങളുടെ സ WordPress ജന്യ വേർഡ്പ്രസ്സ് ഘട്ടം ഘട്ടമായുള്ള വീഡിയോ ട്യൂട്ടോറിയൽ പരിശോധിക്കുക.

Add a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *