வெளிப்புற வன் தரவு மீட்பு பற்றி நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய ஐந்து தந்திரங்கள்

வெளிப்புற வன்விலிருந்து தரவு மீட்டெடுப்பது கிட்டத்தட்ட சிறிய பிசி பராமரிப்பு மற்றும் பழுதுபார்க்கும் பணியாகும். கோப்புகளுக்கான வட்டை ஸ்கேன் செய்து, கிடைத்த ஆவணங்களை புதிய இடத்திற்கு குளோன் செய்ய நீங்கள் மென்பொருளைப் பயன்படுத்துகிறீர்கள். இருப்பினும், இழந்த தரவைக் கண்டுபிடிப்பதில் உங்கள் வெற்றி விகிதத்தை பாதிக்கும் சில ஆபத்துகள் இருக்கலாம். தரவை திரும்பப் பெறுவதற்கான வாய்ப்புகளை மேம்படுத்துவதற்கான ஐந்து உதவிக்குறிப்புகளில் இந்த கட்டுரை கவனம் செலுத்துகிறது.

1: வேகமாக செயல்படுங்கள் – நேரம் செல்லும்போது குறைவான இழந்த கோப்புகள் காணப்படுகின்றன

நீக்கப்பட்ட அல்லது வடிவமைக்கப்பட்ட தரவு உடனடியாக இயக்ககத்திலிருந்து அழிக்கப்படாது; அவை விண்டோஸ் எக்ஸ்ப்ளோரரில் உள்ள கோப்பகக் காட்சிகளிலிருந்து தவிர்க்கப்படுகின்றன. வட்டில் உள்ள தரவுக் கொத்துகள் அழிக்கப்படவில்லை, ஆனால் அவை புதிய கோப்புகளைச் சேமிக்கும்போது மீண்டும் பயன்படுத்த இலவசமாக பெயரிடப்படுகின்றன. கோப்புகளைச் சேமிக்க வட்டு எவ்வளவு அதிகமாகப் பயன்படுத்தப்படுகிறது, தரவுக் கொத்துகள் மேலெழுதப்படுவதற்கான வாய்ப்பு அதிகம்.

2: கூறுகள் சேதமடைந்தால் மீட்பு மென்பொருள் பயனற்றது

தரவு மீட்பு மென்பொருள் வேலை செய்ய வட்டு படிக்க முடியும். உங்கள் வெளிப்புற வன்வட்டில் தவறு இருந்தால் (எ.கா. சொடுக்கி / சொறிதல் சத்தம்) பின்னர் சுழல் / தலைகள் கைப்பற்றப்படுகின்றன அல்லது சேதமடைகின்றன. தரவு மீட்பு வல்லுநர்கள் வட்டு துறைகளை நேரடியாகப் படிப்பதன் மூலம் தரவை மீட்டெடுக்க முடியும்.

3: வட்டு பழுதுபார்க்கும் கருவிகள் உங்கள் தரவு மீட்பு முயற்சிகளுக்கு உதவாது

ChkDsk அல்லது Scandisk போன்ற வட்டு பழுதுபார்க்கும் பயன்பாடுகளை இயக்குவது உங்கள் தரவை வட்டைச் சுற்றி நகர்த்தலாம் மற்றும் தரவு மீட்பு மென்பொருள் எவ்வாறு கோப்புகளை ஸ்கேன் செய்யலாம் மற்றும் கண்டுபிடிக்க முடியும் என்பதை பாதிக்கும்.

4: தரவு மீட்பு மென்பொருள் உங்கள் கோப்பு முறைமை வடிவத்துடன் பொருந்த வேண்டும்

பெரும்பாலான இயக்கிகள் FAT-32 வடிவத்தில் இயங்குகின்றன, இது மீட்பு கருவிகளால் பயன்படுத்தப்படும் மிகவும் பிரபலமான வடிவமாகும். உங்கள் இயக்கி வேறு ஏதாவது இயங்கினால், கோப்பு நிர்வாக வடிவமைப்பிற்கான சரியான கருவி உங்களுக்குத் தேவைப்படும்.

5: மீட்பு கருவிகள் எத்தனை கோப்புகளைக் கண்டுபிடிப்பதில் மாறுபடும்

பல தரவு மீட்பு மென்பொருள் கருவிகளிலிருந்து இலவச ஸ்கேன்களைப் பயன்படுத்துவது ஒரு தந்திரமாகும். ஒவ்வொன்றும் மாறுபட்ட எண்ணிக்கையிலான கோப்புகளைக் கண்டுபிடிப்பதை நீங்கள் கவனிப்பீர்கள். ஒவ்வொன்றும் கோப்புகளைக் கண்டுபிடிக்க வெவ்வேறு குறியீடு தர்க்கத்தைப் பயன்படுத்துகின்றன, எனவே சில மற்றவர்களை விட சிறந்தவை (குறிப்பாக வடிவமைக்கப்பட்ட இயக்ககத்தில் தரவைக் கண்டறியும்போது).

Add a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *