ஒரே ஷாட்டில் பல ஊழல் நிறைந்த பி.கே.எஃப் கோப்புகளை மீட்டெடுக்கவும்: மேம்பட்ட பி.கே.எஃப் மீட்பு பயன்பாடு

காப்புப் பிரதி கோப்பு என்பது உங்கள் கணினி தரவு மற்றும் கோப்புகளின் காப்பீடு போன்றது. காப்பீட்டுக் கொள்கையில், நீங்கள் காப்பீடு செய்த எந்தவொரு பொருளையும் இழக்கும்போது காப்பீட்டுத் தொகையைப் பெறுவீர்கள். அதேபோல், எந்தவொரு காரணத்தினாலும் உங்கள் கணினி தரவு மற்றும் கோப்புகளை இழந்தால், அதாவது ஊழல் அல்லது தற்செயலான நீக்கம் போன்றவற்றை காப்பு கோப்பு உறுதி செய்கிறது. பொதுவாக காப்புப்பிரதி என்பது ஒரு கணினியில் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட தரவு மற்றும் கோப்புகளின் நகல் நகல்களை உருவாக்குவதற்கான ஒரு நுட்பம் அல்லது செயல்முறையாகும், மேலும் அனைத்து நகல்களும் ஒரு கோப்பில் சேமிக்கப்படுகின்றன, இது காப்பு கோப்பு என அழைக்கப்படுகிறது.

உங்கள் கணினி தரவு காப்புப் பிரதி எடுக்கப்பட்டால், நீங்கள் காப்பீடு செய்த பயனர். உங்களுடைய தரவின் அனைத்து நகல்களும் அடங்கிய a.bkf கோப்பு உங்களிடம் இருப்பதால் தரவு இழப்பு அல்லது தரவு ஊழல் குறித்து நீங்கள் பயப்படத் தேவையில்லை. உங்களிடம் சரியான BKF கோப்பு இருந்தால், எந்த நேரத்திலும் உங்கள் தரவை எளிதாக மீட்டெடுக்கலாம். கணினி தரவின் காப்புப்பிரதியை எடுக்க பல மென்பொருள் நிரல்கள் உள்ளன, ஆனால் மிகவும் பிரபலமானவை: என்.டி-காப்பு மற்றும் சைமென்டெக் காப்பு பிரதி எக்செக். என்.டி-காப்புப்பிரதி என்பது மைக்ரோசாப்ட் விண்டோஸிற்கான உள்ளடிக்கிய காப்புப்பிரதி பயன்பாடாகும், மேலும் விண்டோஸ் பயனர்களிடையே மிகவும் பிரபலமானது. சைமென்டெக் காப்புப் பிரதி எக்செக் (முன்னர் வெரிடாஸ் என அழைக்கப்பட்டது) என்பது பல இயக்க முறைமைகளுக்கு கிடைக்கக்கூடிய ஒரு வணிக மென்பொருள் நிரலாகும்.

இந்த நாட்களில் ஊழல் கணினி பயனர்களுக்கு மிகவும் முக்கியமான பிரச்சினையாக மாறியுள்ளது. பல்வேறு காரணங்களால் எந்த நேரத்திலும் ஊழல் ஏற்படக்கூடும் மற்றும் தரவு இழப்புக்கு முக்கிய காரணியாக இருக்கலாம். இதுபோன்ற சூழ்நிலையில், உங்களிடம் சரியான காப்புப் பிரதி கோப்பு இருந்தால் (நான் செல்லுபடியாகும் என்று நினைவில் கொள்ளுங்கள்), திடீர் அல்லது எதிர்பாராத தரவு இழப்பிலிருந்து நீங்கள் தடுக்கலாம். உங்கள் இழந்த அல்லது சிதைந்த தரவு அல்லது கோப்பை உங்கள் பி.கே.எஃப் கோப்பிலிருந்து மீட்டெடுக்கலாம்.

ஊழல் காரணமாக உங்கள் பி.கே.எஃப் கோப்பு செல்லாது என்றால் என்ன நடக்கும் என்று நீங்கள் எப்போதாவது யோசித்திருக்கிறீர்களா? ஆம் அது உண்மை தான். மற்ற கணினி கோப்புகளைப் போலவே, ஒரு பி.கே.எஃப் ஊழலுக்கு ஆளாகிறது. ஊழல் காரணமாக இது எளிதில் செல்லாது அல்லது அணுக முடியாததாகிவிடும். கீழே கொடுக்கப்பட்டுள்ள பல்வேறு காரணங்களால் ஒரு பி.கே.எஃப் கோப்பு சிதைந்துவிடும் அல்லது சேதமடையக்கூடும்:

  1. காப்புப் பணியில் குறுக்கீடு: உங்கள் கணினி தரவை மீண்டும் எடுக்கும்போது, ​​காப்புப் பிரதி வேலை தடைபட்டால் அல்லது காரணத்தால் தொந்தரவு செய்யப்பட்டால், அது காப்புப் பிரதி கோப்பில் ஊழல் ஏற்படக்கூடும்.
  2. வைரஸ் தாக்குதல்கள்: கணினி வைரஸ் உங்கள் கணினி இயக்கிகள் மற்றும் அவற்றில் சேமிக்கப்பட்ட தரவு ஆகியவற்றில் தாக்கக்கூடும். கோப்பின் சில பகுதியை நீக்குவதன் மூலம் அல்லது மேலெழுதுவதன் மூலம் இது உங்கள் காப்பு கோப்புகளை பாதிக்கலாம்.
  3. திடீர் அமைப்பு மூடப்பட்டது: மின் தடை காரணமாக இயங்கும் கணினி அமைப்பு திடீரென மூடப்பட்டால், அது உங்களுக்கு ஆபத்தானது. உங்கள் கணினி வன்வட்டில் சேமிக்கப்பட்ட எல்லா தரவையும் கோப்புகளையும் இழக்க நேரிடும். இது உங்கள் கணினி வன்வையும் பாதிக்கலாம் அல்லது உங்கள் வன் சேதமடையக்கூடும், மேலும் உங்கள் எல்லா தரவும் அணுக முடியாததாகிவிடும்.
  4. வன் தோல்வி: கணினி வன் செயலிழக்கத் தொடங்கும் போது சேமிக்கப்பட்ட தரவை அணுக முடியாதபோது வன் தோல்வி ஏற்படுகிறது. இது தவிர, ஹார்ட் டிரைவ் தோல்விக்கு தலை விபத்து ஒரு முக்கிய காரணமாகும். இது கடுமையான தரவு ஊழல் அல்லது இழப்பை ஏற்படுத்தக்கூடும்.
  5. மென்பொருள் செயலிழப்பு: மென்பொருள் செயலிழப்பு என்பது கணினி நிரலில் தோல்வி அல்லது தவறு, இது ஊழல் போன்ற எதிர்பாராத முடிவுகளை உருவாக்கக்கூடும். உங்கள் காப்புப் பிரதி எக்செக் நிரல் தவறாக செயல்படத் தொடங்கினால், அது சிதைந்த காப்பு கோப்புகளை உருவாக்கலாம் அல்லது கோப்புகளை சிதைக்கக்கூடும், அதைப் பயன்படுத்தி அவற்றை மீட்டெடுக்க முயற்சிக்கிறீர்கள்.

ஒரு சிதைந்த பி.கே.எஃப் கோப்பு அணுக முடியாதது மற்றும் திறக்க முடியாது. எனவே இது திறக்கப்படாவிட்டால், அதிலிருந்து எதையும் மீட்டெடுக்க முடியாது. BKF கோப்பில் சேமிக்கப்பட்ட அனைத்து தரவுகளும் கோப்புகளும் என்றென்றும் இழக்கப்படலாம். இது ஒரு பயனருக்கு மிகவும் வெறுப்பூட்டும் சூழ்நிலையாக இருக்கும். இத்தகைய சூழ்நிலையில் உங்களுக்கு இரண்டு விருப்பங்கள் மட்டுமே உள்ளன: முதலாவது ஊழல் நிறைந்த பி.கே.எஃப் கோப்பை சரிசெய்வதும், மற்றொன்று மூன்றாம் தரப்பு மீட்பு மென்பொருளைப் பயன்படுத்தி அதன் தரவை மீட்டெடுப்பதும் ஆகும். ஊழல் நிறைந்த பி.கே.எஃப் கோப்புகளிலிருந்து தரவை மீட்டெடுக்க சந்தையில் பல மூன்றாம் தரப்பு மீட்பு பயன்பாடுகள் உள்ளன. ஆனால் அவற்றில் ஏதேனும் ஒன்றை வாங்குவதற்கு முன் அதை நீங்கள் சரிபார்க்க வேண்டும். இது சிதைந்த காப்பு கோப்புகளிலிருந்து தரவை மீட்டெடுக்கலாம், அவற்றை அவற்றின் அசல் வடிவத்தில் சேமிக்கும்.

Add a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *