ஃபிளாஷ் டிரைவிலிருந்து நீக்கப்பட்ட கோப்புகளை மீட்டெடுப்பது எப்படி

சிறிய சேமிப்பகம் எப்போதும் வணிகங்களிலும், தனிப்பட்ட பயன்பாட்டிலும் ஒரு இடத்தைப் பெற்றுள்ளது. போர்ட்டபிள் டிஸ்க் என்பது தரவையும் கோப்புகளையும் ஒருவருக்கொருவர் பரிமாற்றம் செய்வதற்கும் பகிர்ந்து கொள்வதற்கும் ஒரு வேகமான மற்றும் திறமையான வழிமுறையாகும், குறிப்பாக கட்டைவிரல் இயக்கி, ஃபிளாஷ் டிரைவ் அல்லது யூ.எஸ்.பி டிரைவ் பழையதை விட அதிகமான தரவை எடுத்துச் செல்லும் திறன் கொண்டவை என்பதை மறுக்க முடியாது. தொழில்நுட்பத்தின் பதிப்புகள், தரவு மற்றும் கோப்புகளை சேமிக்க ஃபிளாஷ் டிரைவ்கள் பயன்படுத்தப்படுகின்றன, இது பொதுவாக சேவை செய்யும் பகிர்வு நோக்கத்தைத் தவிர.

எவ்வாறாயினும், ஒரு யூ.எஸ்.பி கட்டைவிரல் இயக்ககத்தில் கோப்புகளை நீக்குவது அல்லது இழப்பது போன்ற துரதிர்ஷ்டத்தை ஒருவர் அனுபவிக்கும் நேரங்களும் உள்ளன. குறிப்பாக உள்ளே முக்கியமான கோப்புகள் இருந்தால், அவற்றை ஒருவர் மீட்டெடுக்க வேண்டியது அவசியம், இல்லையெனில், அதை தெளிவாகக் கூறினால், சிக்கல் இருக்கும்.

ஃப்ளாஷ் டிரைவ்கள் பற்றி

ஒரு யூ.எஸ்.பி கட்டைவிரல் இயக்கி என்பது ஒரு தரவு சேமிப்பக சாதனமாகும், இது இன்று அனைத்து கணினிகளிலும் உள்ள யூ.எஸ்.பி (யுனிவர்சல் சீரியல் பஸ்) போர்ட் மூலம் கணினியுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது. ஒரு பிரத்யேக போர்ட் தேவைப்படும் நெகிழ் இயக்கிகள் போன்ற சிறிய சேமிப்பகத்தின் பழைய பதிப்புகளைப் போலன்றி, ஒரு யூ.எஸ்.பி டிரைவை கிட்டத்தட்ட எங்கும் செருகலாம், ஏனெனில் பல கணினிகள் (மேக் மற்றும் பிசி இரண்டும்) குறைந்தது ஒன்று அல்லது இரண்டு யூ.எஸ்.பி போர்ட்களைக் கொண்டுள்ளன.

கோப்புகள் தொலைந்து போக அல்லது நீக்கப்படுவதற்கான காரணங்கள்

ஆனால் யூ.எஸ்.பி டிரைவ்களில் உள்ள கோப்புகள் ஏன் தொலைந்து போகின்றன அல்லது நீக்கப்படுகின்றன? இத்தகைய விபத்துகளுக்குப் பின்னால் உள்ள காரணங்கள் யாவை? ஒன்று யூ.எஸ்.பி டிரைவின் வாழ்க்கை. எந்தவொரு எலக்ட்ரானிக் சாதனமும் உடைகள் மற்றும் கண்ணீரினால் அவதிப்படுகிறது மற்றும் பல ஆண்டுகளாக அதன் எளிய பயன்பாடு மற்றும் மறுபயன்பாட்டின் காரணமாக இறுதியில் (சில நேரங்களில் உண்மையில்) எரிகிறது என்பது பொது அறிவு. இது யாருக்கும் ஏற்படலாம். யூ.எஸ்.பி டிரைவின் சராசரி ஆயுட்காலம் சுமார் 10 ஆண்டுகள் ஆகும், அவை ஒப்பீட்டளவில் மலிவானவை என்றாலும், அவற்றில் உள்ள தரவுதான் அவற்றை மதிப்புமிக்கதாக ஆக்குகிறது, மேலும் அந்த தரவை இழப்பது உங்களுக்கு ஒரு பெரிய தொந்தரவாக இருக்கும். மற்றொரு காரணம் என்னவென்றால், நீங்கள் அல்லது இயக்ககத்தைப் பயன்படுத்தும் பிற நபர்களால் இது தற்செயலாக நீக்கப்படும். சில நேரங்களில் கணினி செயலிழந்து, அதனுடன் இணைக்கப்பட்ட கட்டைவிரல் அல்லது ஃபிளாஷ் டிரைவும் தரவு இழப்பால் பாதிக்கப்படுகிறது.

உங்கள் தரவைப் பாதுகாப்பதற்கான படிகள்

"குணப்படுத்துவதை விட தடுப்பு சிறந்தது" என்று ஒரு பழமொழி உள்ளது, அதனால்தான் உங்கள் தரவை நீங்கள் சமரசம் செய்யும் சூழ்நிலைகளைத் தவிர்ப்பதை உறுதிசெய்ய நடவடிக்கை எடுக்க முடியும்.

ஃபிளாஷ் டிரைவை எப்போதும் சரியாக வெளியேற்றுவதே ஒரு முக்கியமான உதவிக்குறிப்பு. உங்கள் திரையின் கீழ் வலதுபுறத்தில், பணிப்பட்டியில் ஒரு சிறிய ஐகான் உள்ளது, அங்கு உங்கள் சிறிய யூ.எஸ்.பி சேமிப்பிடத்தை 'பாதுகாப்பாக வெளியேற்றலாம்'. நீங்கள் எனது கணினியில் இயக்ககத்தைத் தேர்ந்தெடுக்கலாம், இயக்ககத்தில் வலது கிளிக் செய்து, 'வெளியேற்று' என்பதைக் கிளிக் செய்யவும். இது கோப்புகளை சிதைப்பதைத் தடுக்க உதவுகிறது, மேலும் உங்கள் யூ.எஸ்.பி ஃபிளாஷ் டிரைவின் ஆயுட்காலத்தையும் பாதுகாக்க உதவுகிறது.

  • மற்றொன்று, உங்கள் முக்கியமான கோப்புகளை இன்னும் நிரந்தர காப்புப்பிரதிகளில் சேமித்து வைப்பது மட்டுமல்லாமல், அவற்றை உங்கள் யூ.எஸ்.பி ஃபிளாஷ் டிரைவில் விடக்கூடாது. உங்கள் ஃபிளாஷ் டிரைவில் தரவு இழப்பை ஏற்படுத்தக்கூடிய விபத்துக்கள் தவிர, முழு ஃபிளாஷ் டிரைவையும் நீங்கள் இழக்க நேரிடும், மேலும் எந்தவொரு மீட்டெடுப்பு மென்பொருளும் உங்கள் தரவை அதிலிருந்து கொண்டு வர முடியாது.

  • தரவு மீட்டெடுப்பைப் பற்றி பேசுகையில், நீங்கள் எப்போதாவது ஒரு ஃபிளாஷ் டிரைவில் தரவை இழந்தால், தரவு மீட்டெடுக்கும் மென்பொருளைப் பயன்படுத்துவதைக் கருத்தில் கொள்ளுங்கள் – தரவு மீட்டெடுக்கும் நிறுவனத்தின் சேவைகளைப் பட்டியலிடுவதைக் கருத்தில் கொள்வதற்குப் பதிலாக, அங்கே நிறைய பயனுள்ளவை உள்ளன. தரவு மீட்டெடுக்கும் நிறுவனங்கள் விலை உயர்ந்தவை மற்றும் நடைமுறைக்கு மாறானவை.

ஃபிளாஷ் டிரைவிலிருந்து நீக்கப்பட்ட கோப்புகளை எவ்வாறு மீட்டெடுப்பது – படிப்படியாக

1. தரவு மீட்பு மென்பொருளைத் தேடி பதிவிறக்கவும். பதிவிறக்கிய பிறகு, அதை உங்கள் கணினியில் நிறுவவும்.

2. மென்பொருளை இயக்கி, "ஃப்ளாஷ் டிரைவிலிருந்து தரவை மீட்டெடுங்கள்" என்று கூறும் விருப்பத்தை சொடுக்கவும்.

3. மென்பொருள் உங்கள் ஃபிளாஷ் டிரைவை ஸ்கேன் செய்து, முன்பு அழித்த கோப்புகளின் பட்டியலைக் காண்பிக்கட்டும்.

4. ஸ்கேன் முடிந்ததும், நீங்கள் மீட்டெடுக்கக்கூடிய கோப்புகளின் பட்டியலை இது காண்பிக்கும்.

5. நீங்கள் மீட்டெடுக்க விரும்பும் கோப்புகளைத் தேர்ந்தெடுத்து மீட்டெடுப்பு செயல்முறையைத் தொடங்கவும். அவ்வளவுதான்!

Add a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *