உங்கள் மதிப்புமிக்க தரவைப் பாதுகாத்தல்

உங்கள் மதிப்புமிக்க தரவை எவ்வாறு பாதுகாப்பது, நீங்கள் கீழே படித்த பிறகு உங்களுக்குத் தெரியும்:

உங்கள் கணினியை பாதுகாப்பான சூழலில் அமைக்கவும். உங்கள் கணினி வறண்ட, குளிர்ந்த, கட்டுப்படுத்தப்பட்ட சூழலில் சுத்தமாகவும் தூசி இல்லாததாகவும் இருக்க வேண்டும். உங்கள் கணினியை குறைந்த போக்குவரத்து இல்லாத இடத்தில் வைப்பது உங்கள் கணினி மற்றும் சேமிப்பக மீடியாவை தீங்கு விளைவிக்கும் ஜாரிங் அல்லது மோதலில் இருந்து பாதுகாக்கும்.

உங்கள் தரவை தொடர்ந்து காப்புப் பிரதி எடுக்கவும். வழக்கமான காப்புப்பிரதிகளை உருவாக்குவது தரவை இழப்பதில் இருந்து உங்களைப் பாதுகாத்துக் கொள்வதற்கான மிகச் சிறந்த வழிகளில் ஒன்றாகும். நம்பகமான நாடாக்கள் அல்லது பிற சேமிப்பக சாதனங்களுடன் வாரத்திற்கு ஒரு முறையாவது தரவை காப்புப் பிரதி எடுக்கவும், சரியான தரவு காப்புப் பிரதி எடுக்கப்பட்டுள்ளதா என்பதை எப்போதும் சரிபார்க்கவும்.

தடையில்லா மின்சாரம் (யுபிஎஸ்) பயன்படுத்தவும். மின்சாரம் அல்லது மின்னல் வேலைநிறுத்தம் ஏற்பட்டால், தடையற்ற மின்சாரம் உங்கள் கணினியை வறுத்தெடுக்காமல் பாதுகாக்கிறது. கூடுதலாக, யுபிஎஸ் ஒரு பேட்டரி காப்புப்பிரதியைக் கொண்டுள்ளது, இது மின் தடை ஏற்பட்டால் உங்கள் கணினியை குறுகிய காலத்திற்கு இயங்க வைக்கும், இது உங்கள் வேலையைச் சேமிக்கவும், தரவு இழப்பைத் தவிர்க்கவும் உங்களுக்கு நேரம் கொடுக்கும். யுபிஎஸ் கிடைக்கக்கூடிய அல்லது பொருளாதார தீர்வாக இல்லாவிட்டால், ஒரு எழுச்சி பாதுகாப்பாளரும் ஒரு நல்ல முதலீடாகும்.

ஒரு வைரஸ் ஸ்கேன் தவறாமல் இயக்கி, வருடத்திற்கு நான்கு முறை புதுப்பிக்கவும். கணினி வைரஸ்கள் உங்கள் கணினியின் மோசமான எதிரிகளில் ஒன்றாகும். அறியப்பட்ட ஒவ்வொரு கணினி வைரஸுக்கும் தனித்துவமான குறியீட்டின் வரிசைகளுக்கு நல்ல வைரஸ் தடுப்பு மென்பொருள் உங்கள் கணினியை சோதிக்கிறது மற்றும் பாதிக்கப்பட்ட படையெடுப்பாளரை நீக்குகிறது.

விசித்திரமான சத்தங்களைப் பற்றி எச்சரிக்கையாக இருங்கள். நீங்கள் ஒரு விசித்திரமான சத்தம் அல்லது அரைக்கும் சத்தம் கேட்டால், உடனடியாக உங்கள் கணினியை அணைத்துவிட்டு ஒரு நிபுணரை அழைக்கவும். மேலும் செயல்பாடு உங்கள் வன் பழுதுபார்க்க முடியாத அளவுக்கு சேதமடையக்கூடும்.

Add a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *