கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் – பொருளாதாரம், சேவை மாதிரி மற்றும் சவால்கள்

கிளையன்ட் கம்ப்யூட்டிங் என்பது கணினி வளங்களை வழங்குவதற்கான சமீபத்திய வழியாகும். இது இணையத்தின் நிறுவப்பட்ட மாநாட்டில் இயங்குகிறது, அங்கு வாடிக்கையாளர்கள் மற்றும் சேவையகங்கள் தொலைவிலும் தேவையிலும் தொடர்பு கொள்கின்றன. உண்மையில், வேலை செய்யும் மற்றும் வருவாய் மாதிரியும் மிகவும் ஒத்ததாக இருப்பதால், அதை 'இன்டர்நெட் ஒரு தயாரிப்பு' என்று குறிப்பிடலாம்.

கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் தரவு சேமிப்பகத்திலிருந்து இறுதி முதல் இறுதி கணினி வரை சேவைகளை வழங்குகிறது. ஒருவர் முழு எஸ்ஏபி அல்லது கிண்டர்டு அப்ளிகேஷன் சூட்டை இயக்கலாம், கோப்புகளைப் பகிரலாம், வீடியோக்களை சேமிக்கலாம், மின்னஞ்சல் கிளையண்டுகளை இயக்கலாம் அல்லது உலகில் எங்கிருந்தும் மிக அடிப்படையான கணினி சாதனங்கள் மூலம் கூட உண்மையான நேரத்தில் ஒத்துழைக்க மேடையைப் பயன்படுத்தலாம்.

கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் உள்கட்டமைப்பு வரிசைப்படுத்தல் பணியை எடுத்து, தொழில்நுட்பம், தளம் அல்லது மென்பொருளை மின்சாரம் போன்ற பொருட்களை எளிதில் கிடைக்கச் செய்கிறது. மற்றொன்று அமைக்கப்பட்ட செலவுகளைத் தவிர, பயன்பாட்டிற்கு ஏற்ப ஒருவர் செலுத்துகிறார், அவை ஒன்றிணைக்கப்படும் போது, ​​தொழில்நுட்பத்தைப் பெறுவதற்கான வழக்கமான வழிகளைக் காட்டிலும் மிகக் குறைவு.

கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் பொருளாதாரம்

இலவசமாக இருந்து தேவைக்கேற்ப தீர்வுக்கு, அது (கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங்) பயனரின் தேவைகளுக்கு ஏற்ப தன்னைத் தழுவிக்கொள்ளும் உள்ளார்ந்த தரத்தைக் கொண்டுள்ளது. 2007-2009 மந்தநிலையைத் தொடர்ந்து, செலவுக் குறைப்பு வணிக சிறந்த நடைமுறைகளில் ஒரு முக்கிய பகுதியாக மாறியபோது, ​​நிறுவனங்களை சுரண்டுவதற்கு கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் ஒரு புதிய பொருளாதார மாதிரியை வழங்கியது.

ஐடிசியின் பகுப்பாய்வின்படி, 2013 ஆம் ஆண்டிற்கான கணிப்பு 44.2 பில்லியன் டாலர்கள். அத்தகைய புதிய பொருளாதார ஒழுங்கிற்கான காரணம் கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் வழங்கும் நெகிழ்வுத்தன்மை மற்றும் செலவு திறன். வன்பொருளைக் குவிப்பதற்காக பாரிய முதலீடுகள் செய்யப்படுகின்றன, மேலும் உலகளாவிய திறன்களை வழங்குவதற்காக கட்டிடக்கலை சீரமைக்கப்படுகிறது.

கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் சேவை மாதிரி

கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங்கின் உண்மையான சிறப்பம்சம் அதன் பல்துறை மற்றும் தகவமைப்பு. கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் வழங்கும் சேவையை ஒருவர் மூன்று வகுப்புகளில் வகைப்படுத்தலாம்:

ஒரு சேவையாக மென்பொருள் (சாஸ்): இது மென்பொருள், தேவைக்கேற்ப கிடைக்கிறது மற்றும் மூன்றாம் தரப்பு வழங்குநரால் வழங்கப்படுகிறது, இது இணையம் வழியாக தொலைவிலிருந்து கட்டமைக்கப்படுகிறது. ஆன்லைன் விரிதாள் கருவிகள், சொல் செயலாக்கம் மற்றும் வலை உள்ளடக்க விநியோக சேவைகள் (சேல்ஸ்ஃபோர்ஸ் சிஆர்எம், கூகிள் டாக்ஸ் போன்றவை) மற்றும் சிஆர்எம் சேவைகள் சிறந்த எடுத்துக்காட்டுகள்.

ஒரு சேவையாக இயங்குதளம் (PaaS): ஏபிஐகளைப் பயன்படுத்தி புதிய பயன்பாடுகளை உருவாக்க தளத்தை பயன்படுத்த வாடிக்கையாளர்களை இது அனுமதிக்கிறது, அவை தொலைதூரத்தில் பயன்படுத்தப்படலாம் மற்றும் கட்டமைக்கப்படலாம். தளம் மேம்பாட்டு கருவிகள் மற்றும் உள்ளமைவு நிர்வாகத்தை வழங்குகிறது. பாஸ் எடுத்துக்காட்டுகள் மைக்ரோசாஃப்ட் அஸூர், ஃபோர்ஸ் மற்றும் கூகிள் ஆப் எஞ்சின்.

ஒரு சேவையாக உள்கட்டமைப்பு (IaaS): இது சுருக்கமான வன்பொருள், மெய்நிகர் இயந்திரங்கள் மற்றும் இயக்க முறைமைகளை வழங்குகிறது, அவை சேவை API மூலம் கட்டுப்படுத்தக்கூடியவை. IaaS எடுத்துக்காட்டுகள் அமேசான்இசி 2 மற்றும் எஸ் 3, டெரெமார்க் எண்டர்பிரைஸ் கிளவுட், விண்டோஸ் லைவ் ஸ்கைட்ரைவ் மற்றும் ராக்ஸ்பேஸ் கிளவுட்.

சவால்கள்

கிளவுட்-கம்ப்யூட்டிங் ஒரு மையப்படுத்தப்பட்ட செயல்பாட்டு வழி என்பதால், மேகங்களை எளிதாகக் கண்டுபிடித்து தாக்க முடியும். மேலும், அணுகல் உலகளாவியதாக இருப்பதால், ஊடுருவலைக் கண்காணிப்பது ஒரு சவாலாக மாறும். வாடிக்கையாளரின் முனைகளில் பாதுகாப்பான நடைமுறைகளைப் பயன்படுத்துவது அத்துமீறலைச் சரிபார்க்க முடியும் என்றாலும், கூட்டம் பணியை பெரிதாக்குகிறது.

மற்றொரு பெரிய சவால் பயனரின் தரவை கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் தளங்களை எளிதாக அணுகுவதாகும். மேலும், பல பொது கிளவுட்-கம்ப்யூட்டிங் தளங்கள் அவற்றின் பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளை தணிக்கை செய்ய திறக்கப்படவில்லை.

கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகள்

மையப்படுத்தப்பட்ட மேகங்களின் அமைப்புகளின் மீதான தாக்குதலின் அபாயத்துடன், கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் வழங்குநர்கள் பாதுகாப்பு நடைமுறையால் பதிலளித்துள்ளனர்:

  • இடர் மதிப்பீடு
  • ஆழத்தில் பாதுகாப்பு
  • சுழற்சி ஆபத்து மறு மதிப்பீடு
  • புதுமைகளை உருவாக்குதல்

மைக்ரோசாப்ட் போன்ற நிறுவனங்கள் தங்கள் கிளவுட் சிஸ்டங்களை மதிப்பாய்வு செய்து பாதுகாப்புக்காக தணிக்கை செய்துள்ளன. வணிக தொடர்ச்சி மற்றும் தரவு மீட்பு போன்ற பிற நடைமுறைகள் செயலிழப்பு அல்லது குறைபாடுகள் வேலை செயல்முறைக்கு இடையூறு விளைவிக்கும் அல்லது தரவை அழிக்கக்கூடிய மோசமான நிகழ்வுகளுக்கு வைக்கப்பட்டுள்ளன. தற்போது கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் பாதுகாப்பில் பணிபுரியும் நிறுவனங்கள் நோவெல், பிங் ஐடென்டிட்டி, ட்ரைசிபர் மற்றும் சிம்பிளிஃபைட் ஆகும்.

Add a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *