கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங்: வரலாறு, நன்மைகள் மற்றும் பயிற்சி

கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங்

கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் என்பது இணையத்தில் கணினி சேவைகளை வழங்கும் முறையாகும். இந்த கணினி சேவைகளில் சேமிப்பு, சேவையகங்கள், தரவுத்தளங்கள், மென்பொருள், பகுப்பாய்வு மற்றும் பல உள்ளன. கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் என்பது ஒரு தகவல் தொழில்நுட்ப முன்னுதாரணமாகும், இது பகிரப்பட்ட கணினி மூலங்களை குறைந்தபட்ச நிர்வாக முயற்சியுடன் அணுக உதவுகிறது. கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் உதவியால், கம்ப்யூட்டிங் உள்கட்டமைப்பை உருவாக்குவதற்கும் பராமரிப்பதற்கும் பணத்தை முதலீடு செய்யாமல் இணையத்தில் ஆன்லைனில் கணினி வளங்களைப் பயன்படுத்தலாம். இந்த வழியில், கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் நிறுவனங்கள் உயர் மட்ட கணினி உள்கட்டமைப்பை உருவாக்குவதில் முயற்சி செய்வதற்கு பதிலாக அவர்களின் முக்கிய வணிகத்தில் கவனம் செலுத்த உதவுகிறது. கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங்கின் மற்றொரு பெரிய நன்மை என்னவென்றால், இது "நீங்கள் செல்ல வேண்டியது" அல்லது "பயன்பாட்டிற்கு பணம் செலுத்துதல்" மாதிரியை வழங்குகிறது, அதாவது நீங்கள் பயன்படுத்திய வளங்களுக்கு மட்டுமே நீங்கள் செலுத்த வேண்டும். இது உங்கள் இயக்க செலவுகளை குறைக்கிறது.

வரலாறு

கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் என்ற சொற்றொடர் முதன்முதலில் 1996 இல் தோன்றியது (ஒரு காம்பேக் உள் ஆவணத்தில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது). பின்னர், 2006 ஆம் ஆண்டில் அமேசான்.காம் அதன் மீள் கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் தளமான "அமேசான் வலை சேவைகள்" வெளியிட்டதால் இந்த சொல் பிரபலப்படுத்தப்பட்டது. விநியோகிக்கப்பட்ட கம்ப்யூட்டிங் நெட்வொர்க்கைக் குறிக்க 1993 ஆம் ஆண்டின் தொடக்கத்தில் கிளவுட் என்ற சொல் பயன்படுத்தப்பட்டது.

நன்மைகள்

கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங்கின் எழுச்சி நிறுவனங்கள் மற்றும் தனிநபர்களுக்கு எந்தவொரு சாதனத்திலும் எந்தவொரு மென்பொருளையும் அல்லது ஆதாரங்களையும் உங்கள் உள்ளூர் சாதனத்தில் நிறுவாமல் அணுகும் திறன் உள்ளிட்ட பல நன்மைகளை வழங்கியுள்ளது. சிறந்த நன்மைகள் இங்கே.

 1. வளைந்து கொடுக்கும் தன்மை
  முக்கிய நன்மைகளில் ஒன்று அளவிடுதல் ஆகும். உங்கள் வணிகத்திற்கு அதிகரிப்பு தேவைப்பட்டால், தொலைநிலை சேவையகங்களிலிருந்து உங்கள் மேகக்கணி வளங்களை அளவிடுவது எளிது. எனவே, வளங்களுக்கான தேவைகள் அதிகரித்து வரும் வணிகங்களுக்கு கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் சிறந்தது.
 2. செலவு
  இது கம்ப்யூட்டிங் உள்கட்டமைப்பை உருவாக்குவதற்கும் பராமரிப்பதற்கும் மூலதன செலவைக் குறைக்கிறது. ஆன்-சைட் தரவு மையங்களை இயக்காமல் கிளவுட் வழியாக எந்தவொரு வளத்தையும் எளிதாக அணுகலாம் மற்றும் இந்த பெரிய உள்கட்டமைப்பை நிர்வகிக்க TI நிபுணர்களை நியமிக்கலாம்.
 3. உற்பத்தித்திறன்
  ஆன்-சைட் பாரம்பரிய கம்ப்யூட்டிங் உள்கட்டமைப்புக்கு நிறைய வன்பொருள் அமைப்பு மற்றும் நேரம் எடுக்கும் உள்கட்டமைப்பு மேலாண்மை தேவைப்படுகிறது. இந்த நேரத்தைச் செலவழிக்கும் பணிகளை அகற்றுவதன் மூலம் இது உங்கள் உற்பத்தித்திறனை அதிகரிக்கிறது மற்றும் நிறுவனங்களின் முக்கிய வணிகத்தில் கவனம் செலுத்த உதவுகிறது.
 4. செயல்திறன்
  பெரும்பாலான கிளவுட் சேவை வழங்குநர்கள் செயல்திறனை அதிகரிப்பதற்கும் வேகமான மற்றும் திறமையான கணினி சேவைகளை வழங்குவதற்கும் தொடர்ந்து சமீபத்திய தலைமுறைக்கு சேவைகளை மேம்படுத்துகிறார்கள். இது அதன் வளங்களை பகிர்ந்து கொள்ளும் நிறுவனங்களின் உற்பத்தித்திறனை அதிகரிக்கிறது.
 5. பயன்பாட்டுக்கு பணம் செலுத்துங்கள்
  மற்றொரு பெரிய நன்மை என்னவென்றால், வழங்குநர்கள் உங்களுக்கு "பணம் செலுத்துங்கள்" அடிப்படையிலான சேவைகளை வழங்குகிறார்கள் என்றால் நீங்கள் பயன்படுத்தும் சேவைகளுக்கு மட்டுமே நீங்கள் கட்டணம் செலுத்த வேண்டும். இது நிறுவனங்களின் மேலாண்மை செலவைக் குறைக்கிறது.
 6. பாதுகாப்பு
  இது உங்களுக்கு சிறந்த பாதுகாப்பை அளிக்கிறது, ஏனெனில் தரவு மேகக்கட்டத்தில் சேமிக்கப்பட்டுள்ளதால், உங்கள் லேப்டாப்பை இழந்திருந்தாலும் உங்கள் தரவு மற்றும் ஆதாரங்களை எங்கிருந்தும் அணுகலாம். உங்கள் இழந்த கணினியிலிருந்து உங்கள் தனிப்பட்ட தரவை எளிதாக நீக்க முடியும், இதனால் யாரும் அதை அணுக முடியாது.
 7. எங்கிருந்தும் வேலை செய்யுங்கள்
  உங்கள் கையில் இணைய இணைப்பு மற்றும் மடிக்கணினி இருந்தால், இணையத்தில் மேகக்கணி வளங்களை அணுகுவதன் மூலம் எந்த இடத்திலிருந்தும் வேலை செய்யலாம். கிளவுட் சேவைகளும் மொபைல் பயன்பாட்டை வழங்குகின்றன, இதன்மூலம் உங்கள் ஸ்மார்ட்போனில் வளங்களையும் அணுகலாம்.

சேவைகளின் வகை

பொதுவாக, இது சேவைகள் மூன்று வகைகளாகும், அதாவது IaaS (ஒரு சேவையாக உள்கட்டமைப்பு), PaaS (ஒரு சேவையாக இயங்குதளம்), மற்றும் SaaS (ஒரு சேவையாக மென்பொருள்). இந்த மூன்று கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் சேவைகள் சில நேரங்களில் கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் ஸ்டாக் என்று அழைக்கப்படுகின்றன, ஏனெனில் அவை ஒன்றின் மேல் ஒன்றாக அமர்ந்திருக்கும்போது ஒரு அடுக்கை உருவாக்குகின்றன. இந்த மூன்று சேவைகளின் கண்ணோட்டம் இங்கே.

ஒரு சேவையாக உள்கட்டமைப்பு (IaaS)

ஒரு சேவையாக உள்கட்டமைப்பு என்பது சேவைகளின் முக்கிய வகைகளில் ஒன்றாகும். இது மெய்நிகர் இயந்திரங்கள், சேமிப்பு, நெட்வொர்க்குகள் மற்றும் இயக்க முறைமைகள் போன்ற மெய்நிகராக்கப்பட்ட கணினி வளங்களை தனிநபர்களுக்கு அல்லது கிளவுட் வழங்குநரிடமிருந்து ஒரு நிறுவனத்திற்கு வழங்குகிறது.

ஒரு சேவையாக இயங்குதளம் (PaaS)

ஒரு சேவையாக இயங்குதளம் என்பது ஒரு வகை சேவையாகும், இது இணையத்தில் பயன்பாடுகள் மற்றும் சேவைகளை உருவாக்க டெவலப்பர்களுக்கு தளத்தை வழங்குகிறது. மென்பொருள் பயன்பாடுகளை உருவாக்குதல், சோதனை செய்தல் மற்றும் நிர்வகித்தல் ஆகியவற்றுக்கான தேவைக்கேற்ப மேம்பாட்டு சூழலை பாஸ் வழங்குகிறது.

ஒரு சேவையாக மென்பொருள் (சாஸ்)

ஒரு சேவையாக மென்பொருள் என்பது இணையத்தில் தேவைப்படும் மென்பொருள் பயன்பாட்டை வழங்கும் அதன் சேவைகளின் ஒரு வகை. கிளவுட் வழங்குநர்கள் மென்பொருள் பயன்பாட்டை ஹோஸ்ட் செய்து நிர்வகிக்கிறார்கள் மற்றும் பயனர்களை பயன்பாட்டுடன் இணைக்கவும், இணையத்தில் பயன்பாட்டை அணுகவும் அனுமதிக்கின்றனர்.

Add a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *