2012 இல் கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங்கிற்கான மிகப்பெரிய சவால்

கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் ஐடி உலகில் மிகவும் முக்கிய வார்த்தைகளாக மாறியுள்ளது. கிளவுட் சர்வீசஸ், கிளவுட் ஹோஸ்டிங், கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் அல்லது எதைப் பயன்படுத்த விரும்பினாலும் … சவால்கள் மற்றும் நீங்கள் அதில் நுழைவதற்கு முன்பு நீங்கள் எதைப் பெறுகிறீர்கள் என்பதைப் பற்றி நீங்கள் அறிந்திருக்க வேண்டும்.

பாதுகாப்பு எப்போதும் பட்டியலில் முதலிடத்தில் தோன்றும், மேகத்தை எவ்வாறு சிறப்பாகப் பயன்படுத்துவது, எப்படி தேவை என்பதில் குழப்பம் என்று நான் விளக்குவதுடன். எனவே சுருக்கமாக, என்னைப் பொறுத்தவரை, புரிந்துணர்வு இல்லாமை சவாலாகவே உள்ளது. பாதுகாப்பு முக்கியமானது என்றாலும், சில எதிர் புள்ளிகளை வழங்க வேண்டிய அவசியத்தை நான் உணர்கிறேன்.

இணையத்துடன் இணைக்கப்பட்ட எந்த கணினியும் மேகக்கணி அல்லது தனியார் தரவு மையத்தில் இருந்தாலும் ஹேக்கர்களிடமிருந்து ஆபத்தில் உள்ளது. அமேசான் என்று சொல்வதை விட, குறைந்த அளவிலான வளங்களைக் கொண்ட ஒரு SME அதன் தரவை சிறப்பாகப் பாதுகாக்க முடியும் என்று சொல்வது உண்மையா? கூடுதலாக, எல்லாம் மேகத்தில் இருக்க வேண்டும் என்று யார் கூறுகிறார்கள்? கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் மூலோபாயத்தை ஏற்றுக்கொள்வது என்பது 'எல்லாம் அல்லது ஒன்றுமில்லை' முடிவு அல்ல. தரவு ஒரு தரவு மையத்திற்குள் அல்லது வளாகத்தில் இருக்க முடியும், அதே நேரத்தில் அத்தகைய தரவை அணுக வேண்டிய பயன்பாடுகள் மேகக்கணி அடிப்படையில் இருக்க முடியும். தனிப்பட்ட, பொது அல்லது கலப்பின – வெவ்வேறு மேகக்கணி வகைகளுக்குப் பின்னால் உள்ள முழு கொள்கை இதுதான்.

மேகக்கணிக்கான நகர்வைக் கருத்தில் கொள்ளும் எவரும் அவ்வாறு செய்வதற்கான அவர்களின் உந்துதல்களையும் நோக்கங்களையும் கவனமாகக் கருத்தில் கொள்ள வேண்டும் என்றும், அவர்களும் தங்கள் வாடிக்கையாளர்களும் மேகக்கட்டத்தில் வைப்பதில் மகிழ்ச்சியாக இருப்பார்கள் என்று கேள்வி எழுப்ப வேண்டும். மிக முக்கியமாக, இப்போது மற்றும் எதிர்காலத்தில் உங்கள் மேகக்கணி இடம்பெயர்வு உத்திக்கு இடமளிக்கும் ஒரு விற்பனையாளரைத் தேர்ந்தெடுக்கவும். 2012 ஆம் ஆண்டில் உள்ள சவால் கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் அல்ல, கிளவுட் விற்பனையாளர்கள் அல்லது கிளவுட் 'சேவைகளை' வழங்குபவர்களுக்கு இருக்கும் சவால் என்னவென்றால், அவர்கள் குறிப்பிட்ட பிரசாதத்தின் நன்மைகளை ஆதரிப்பது மட்டுமல்லாமல், மேகத்தின் நன்மைகள் குறித்து சந்தைக்கு கல்வி கற்பிப்பதும் அவசியம் முற்றுப்புள்ளி.

மற்றொரு பெரிய சவால் அலைவரிசை. SME / B களில் பெரும்பான்மையானவர்கள் உள்ளூர் நெட்வொர்க் அலைவரிசையை 'நிறைய' வைத்திருப்பது அநேகமாக அவர்களின் உள் செயல்பாடுகள் / வணிகத்தை நடத்துகிறது, இருப்பினும், அவர்களுடைய குழாயில் ஒரே அலைவரிசை இல்லை என்பதும் கூட இதுதான் (கள்) 'கிளவுட்' க்குள், போதுமான தயாரிப்பு இல்லாமல் மேக தத்துவத்தை நீங்கள் விழுங்கினால் அது ஒரு மோசமான இடையூறாக இருக்கலாம் – நிச்சயமாக, நீங்கள் ஒருபோதும் செய்ய மாட்டீர்கள்.

உங்களிடையே உள்ள அவநம்பிக்கையாளர்களுக்கு, மூரின் சட்டம் மற்றும் நீல்சன் சட்டம் இருந்தபோதிலும், எப்போதும் பார்கின்சன் சட்டம் உள்ளது, இது நிலவுகிறது: "கிடைக்கக்கூடிய அனைத்து அலைவரிசையையும் நிரப்புவதற்காக பயன்பாடு விரிவடைகிறது."

Add a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *