கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங்கின் 3 நிலைகள் – சரியான தீர்வை அடையாளம் காணுதல்

கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் என்பது இணையத்தின் பரிணாம வளர்ச்சியில் வளர்ந்து வரும் தொழில்நுட்பமாகும்; இது ஒரு வளர்ந்து வரும் போக்கு, இப்போதெல்லாம், தகவல் தொழில்நுட்பம் மற்றும் வணிக உலகில் இது ஒரு மைய இடத்திலிருந்து வலை வழியாக பல நன்மைகளை வழங்குகிறது. மேகக்கணி சார்ந்த சேவைகள், உண்மையில், அளவிடுதல், நெகிழ்வுத்தன்மை மற்றும் உற்பத்தித்திறனுக்கான பெரும்பாலான வணிக கோரிக்கைகளை பூர்த்தி செய்ய முடியும்.

கிளவுட் தத்தெடுப்பு: ஏன் நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும்?

கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் மாற்றத்திற்கான முக்கிய காரணம் செலவு சேமிப்பு. மேகக்கணி கட்டமைப்பு தங்கள் வன்பொருள் மற்றும் மென்பொருளை மேம்படுத்தாமல், சிக்கலான ஐ.டி உள்கட்டமைப்பை பராமரிக்கவும் புதுப்பிக்கவும் மற்றும் முழு ஐடி குழு தேவைப்படாமலும் தொழில்நுட்பத்தால் இயக்கப்பட்ட சேவைகளை அணுக அனுமதிப்பதால் பல நிறுவனங்கள் கப்பலில் வருகின்றன. கிளவுட் கட்டிடக்கலைக்கு இடம்பெயர்வது இணையம் வழியாக அணுகக்கூடிய ஆன்லைனில் முன்பே இருக்கும் தகவல் தொழில்நுட்ப வளங்கள் (பயன்பாடுகள் அல்லது நிரல்கள்) மூலம் எளிதாக்கப்படலாம்; சேவைகளை வெளி நிறுவனங்களால் வழங்க முடியும்.

வரிசைப்படுத்தல் மாதிரிகள்: எது தேர்வு செய்ய வேண்டும்?

மேகக்கணி தீர்வைப் பின்பற்றும்போது செய்ய வேண்டிய தேர்வுகள் உள்ளன. வெவ்வேறு மாதிரிகளின் வரிசைப்படுத்தல் ஒவ்வொரு நிறுவனத்தின் தேவைகளையும் பொறுத்தது. நிறுவனங்கள் ஒரு தனியார் மேகத்தைத் தேர்வுசெய்து, அவற்றின் ஃபயர்வாலுக்குள் ஒரு மெய்நிகராக்கப்பட்ட தரவு மையத்தைப் பயன்படுத்தலாம், மேலும் முக்கியமான தரவு மற்றும் அதன் சொந்த உள்கட்டமைப்பு, பாதுகாப்பு மற்றும் நிர்வாகத்தின் மீது கட்டுப்பாட்டைத் தக்க வைத்துக் கொள்ளலாம். இல்லையெனில், தங்கள் தரவு நிர்வாகத்தை அவுட்சோர்ஸ் செய்யக்கூடிய நிறுவனங்களுக்கு, ஃபயர்வாலுக்கு வெளியே ஒரு மெய்நிகராக்கப்பட்ட தரவு மையத்தை வழங்கும் பொது மேகக்கணி தீர்வு உள்ளது. இந்த விருப்பம் நெட்வொர்க்கில் சேவைகளை வழங்கும் வெளிப்புற வழங்குநரிடம் தளத்திற்குச் செல்வதை உள்ளடக்குகிறது. தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டால், ஒரு நிறுவனத்திற்கு மேகக்கணி சூழலில் ஹோஸ்ட் செய்யப்படுவதால் அதன் உரிமையை அது கொண்டிருக்காது.

ஒரு தனியார் அல்லது பொது மேகத்தால் மட்டும் பூர்த்தி செய்ய முடியாத தேவைகள், கலப்பின கிளவுட் கட்டமைப்புகளை ஏற்றுக்கொள்வதன் மூலம் திருப்தி அடையலாம், அவை பொது மற்றும் தனியார் கிளவுட் சேவைகளை ஒன்றிணைக்கின்றன மற்றும் இரண்டு வரிசைப்படுத்தல் மாதிரிகளின் நன்மைகளையும் வழங்க முடியும்.

கிளவுட் சேவை மாதிரிகள்: சரியான தீர்வு என்ன?

மூன்று மிக அடிப்படையான கிளவுட்-சேவை மாதிரிகள் உள்கட்டமைப்பு ஒரு சேவையாக (IaaS), இயங்குதளமாக ஒரு சேவையாக (PaaS) மற்றும் ஒரு சேவையாக மென்பொருள் (SaaS) ஆகும். ஒவ்வொரு மாதிரியும் பயனர்களுக்கு மேகக்கணி வழங்கும் சேவையை வரையறுக்கிறது, மாதாந்திர சந்தா அல்லது நீங்கள் செலுத்த வேண்டிய அடிப்படையில், நிறுவனங்கள் உண்மையில் பயன்படுத்துவதற்கு பணம் செலுத்துகின்றன.

  1. IaaS: IaaS இன் கிளவுட் வழங்குநர் மெய்நிகர் இயந்திரங்கள் மற்றும் சேவையகங்களை வழங்குகிறது, அத்துடன் ஃபயர்வால்கள் மற்றும் சுமை இருப்புநிலைகள் மற்றும் சேமிப்பகம் போன்ற பிற பிணைய வளங்களைப் பயன்படுத்துகிறது. பயன்பாட்டு மென்பொருள் கிளவுட் உள்கட்டமைப்பில் வழங்குநரால் வழங்கப்படுகிறது. கணினி நினைவகம், சேமிப்பு மற்றும் / அல்லது அலைவரிசை தேவைப்படுபவர்களுக்கு இது ஒரு தீர்வு. பொது மேகத்தைத் தேர்வுசெய்து வளங்களைப் பகிர விரும்பும் பயனர்களுக்கு இது பயனளிக்கிறது.

IaaS உடன், வன்பொருள் மற்றும் நெட்வொர்க் வளங்களை பராமரித்தல், செயல்படுத்துதல் ஆகியவற்றின் பொறுப்பு வழங்குபவர் அல்ல. அதற்கு பதிலாக, பயனர் அதற்கு தேவையான மேகக்கணி சேவை கூறுகளை நிர்வகித்து கட்டுப்படுத்துகிறார். அமேசான் வலை சேவைகள் (AWS) ஒரு பிரபலமான பொது கிளவுட் IaaS வழங்குநராகும்.

  1. பாஸ்: இந்த மாதிரியில், கிளவுட் வழங்குநர் கணினி தளம், வலை சேவையகம் மற்றும் தரவுத்தளத்தை வழங்குகிறார், எனவே பயனர் அவற்றை வாங்கி நிர்வகிக்க வேண்டியதில்லை. மேகக்கணி மேடையில் தங்கள் மென்பொருள் தீர்வுகளை உருவாக்க மற்றும் இயக்க விரும்புவோருக்கு இது மிகவும் பொருத்தமானது மற்றும் அதை தளத்தின் பயனர்களுக்கு கிடைக்கச் செய்கிறது. பயன்பாடு மற்றும் வலை உருவாக்குநர்களுக்கு இது ஒரு நல்ல தீர்வாகும்.

PaaS உடன், பயனருக்கு ஒரு நிரலாக்க அல்லது இயக்க நேர சூழலுக்கான அணுகல் உள்ளது, அங்கு மேம்பாட்டுக் கருவிகளைப் பயன்படுத்தவும், மேகக்கணி சேவை பயன்பாடுகளை மேகக்கணி மேடையில் இயக்கவும் முடியும். இந்த வகை சேவையின் எடுத்துக்காட்டு மைக்ரோசாப்டின் கிளவுட் பயன்பாட்டு தளமான விண்டோஸ் அஸூர் ஆகும்.

  1. சாஸ்: இது கிளவுட் வழங்குநரால் "ஆன்-டிமாண்ட் மென்பொருளை" வழங்குகிறது. பயன்பாடுகள் / நிரல்கள் வழங்குநரின் உள்கட்டமைப்பில் கட்டுப்படுத்தப்பட்டு செயல்படுத்தப்படுகின்றன. தளத்தில் ஒருவரின் சொந்த மென்பொருளை நிறுவி இயக்க வேண்டிய தேவையை நீக்கும் தீர்வை இது வழங்குகிறது. பராமரிப்பு மற்றும் மேம்பாடுகளுக்கு பொறுப்பேற்க வேண்டிய சுமையை விரும்பாதவர்களுக்கு இது மிகவும் பொருத்தமானது. வாடிக்கையாளர் உறவு மேலாண்மை (சிஆர்எம்) க்கு தீர்வு தேவைப்படுபவர்களுக்கு சாஸ் ஒரு பொருத்தமான தேர்வாகும், அல்லது நெட்வொர்க்கிங் மற்றும் தகவல்களைப் பகிர்வதை எளிதாக்குங்கள்.

SaaS உடன், கிளவுட் அடிப்படையிலான பயன்பாட்டு மென்பொருள் ஒரு சேவையாக வழங்கப்படுகிறது. மேகக்கணி வழங்குநர் பயன்பாட்டு நிரல்களைப் பராமரிக்கிறார். இந்த வகை சேவைக்கு எடுத்துக்காட்டு Office 365. மேலும் Salesforce.com ஒரு SaaS மேகக்கணி சார்ந்த அணுகுமுறையை வழங்குகிறது.

கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் குறிப்பிட்டுள்ளபடி, உயர் தொழில்நுட்பம் தேவைப்படும் ஆனால் அவர்களின் தகவல் தொழில்நுட்ப உள்கட்டமைப்பில் அதிக முதலீடு செய்ய முடியாத வணிகங்களுக்கு பல நன்மைகளைத் தரும். மேகக்கணி சேவைகளை ஏற்றுக்கொள்வது செலவு குறைப்பு மூலோபாயத்தை வழங்குகிறது, அதிக சுறுசுறுப்பை செயல்படுத்துகிறது மற்றும் மதிப்பு கூட்டப்பட்ட கூறுகளை வழங்குகிறது. கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் மற்றும் கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் அடிப்படையிலான சேவைகள், தனியார் அல்லது பொது, மற்றும் கலப்பினத்தை பரவலாக ஏற்றுக்கொள்வதைத் தடுக்கும் சில தடுப்புகள் (தனியுரிமை மற்றும் பாதுகாப்பு சிக்கல்கள்) உள்ளன.

Add a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *