கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் பாதுகாப்பு அச்சுறுத்தல்கள் கிளவுட் பாதுகாப்பு மீறல்களை அடையாளம் காணும்

தகவல் தொழில்நுட்பத்தின் பரிமாணங்களில் முற்றிலும் புதிய மாற்றமாக இருப்பதால், கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் தொழில் செங்குத்துகளுக்கு புதிய ஆற்றல், புதுமை மற்றும் முன்னுதாரணத்தை வழங்கியுள்ளது. கிளவுட் பார்வை வழங்கும் கம்ப்யூட்டிங்கின் சுறுசுறுப்பு மற்றும் தேவைக்கேற்ப வழங்கல் ஆகியவற்றிலிருந்து முழுத் தொழில் இப்போது மிகவும் உற்சாகமாக உள்ளது. எல்லா சந்தோஷங்கள் மற்றும் நல்ல ஊசலாட்டங்களுக்கிடையில், நிபுணர்களை இன்னும் வேட்டையாடும் ஒரு விஷயம், அதனுடன் தொடர்புடைய அபாயங்கள் மற்றும் உத்திகள்.

கிளவுட் சேவை வழங்குநர்கள் மற்றும் கிளவுட் வாடிக்கையாளர்களுக்கும் அபாயங்கள் மற்றும் அச்சுறுத்தல்கள் ஒரே அளவிற்கு உள்ளன. கட்டுரை கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் சூழலைப் பாதுகாப்பதற்காக தொழில் நடைமுறைகளை கையாளும் தொழில் தரங்களின் விரிவான விவரமாகும். கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் களத்தில் கையாளும் பல்வேறு நிறுவனங்கள் கிளவுட் வழிகாட்டுதல் உத்திகளை நிர்வகிக்க மிக விரிவான அணுகுமுறையைக் கொண்டுள்ளன. கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் தொடர்பான அச்சுறுத்தல்கள் கீழே விளக்கப்பட்டுள்ளன:

கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங்கின் தவறான மற்றும் வெளிப்படையான பயன்பாடு

பயன்பாடுகளை சீராக இயக்க வரம்பற்ற அலைவரிசை மற்றும் சேமிப்பக திறன் உள்ளிட்ட பல கூடுதல் பயன்பாடுகளை மேகக்கணி சூழல் பயனர்களுக்கு வழங்குகிறது. சில வழங்குநர்கள் இலவச வரையறுக்கப்பட்ட சோதனை காலங்கள் மற்றும் கூடுதல் பயன்பாடு போன்ற பிற நன்மைகளையும் அனுமதிக்கின்றனர். இந்த பயனர் மாதிரிகள் அடிக்கடி பாதுகாப்பு அச்சுறுத்தல்கள் மற்றும் தீங்கிழைக்கும் தாக்குதல்களின் கீழ் வருகின்றன. இந்த தாக்குதல்கள் பெரிய தாக்கங்களை ஏற்படுத்தக்கூடிய பகுதிகள் எதிர்கால கவலையின் பகுதிகள் கடவுச்சொல்லை டிகோடிங் மற்றும் கிராக்கிங், தாக்குதல் புள்ளிகளைத் தொடங்குவது மற்றும் தீங்கிழைக்கும் கட்டளைகளை செயல்படுத்துதல் ஆகியவை அடங்கும். இதன் மூலம் உங்கள் விண்ணப்பத்தை அச்சுறுத்தலிலிருந்து பாதுகாக்கலாம்:

  • கடுமையான பதிவு மற்றும் சரிபார்ப்பு செயல்முறைகளைப் பயன்படுத்துதல்
  • கம்ப்யூட்டிங் தளம் முழுவதும் வேண்டுமென்றே கண்காணிப்பு மற்றும் ஒருங்கிணைப்பைச் செய்தல்
  • வாடிக்கையாளர் பிணைய போக்குவரத்தை பகுப்பாய்வு செய்தல்.
  • நெட்வொர்க் தொகுதிகள் கண்காணித்தல்

இடைமுகங்கள் மற்றும் API களில் கடுமையான மீறல்

கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் பயனர்கள் விரிவான மென்பொருள் இடைமுகங்களின் மென்மையான அணுகலைக் கொண்டுள்ளனர் அல்லது ஏபிஐக்கள் கிளவுட் சேவைகளுடன் உள் தகவல்தொடர்புகளை நிர்வகித்து செயல்படுத்துகின்றன. கிளவுட் சூழலில் இயங்கும் செயல்முறைகளை வழங்குதல், மேலாண்மை, ஆர்கெஸ்ட்ரேஷன் மற்றும் கண்காணிப்பு ஆகியவற்றின் போது இந்த API கள் ஒரு ஒருங்கிணைந்த பங்கை வகிக்கின்றன. எந்தவொரு தீங்கிழைக்கும் தாக்குதலைத் தடுக்க அங்கீகாரம் மற்றும் அணுகல் கட்டுப்பாடு மற்றும் பிற தொடர்புடைய குறியாக்க மற்றும் செயல்பாட்டு கண்காணிப்புக் கொள்கைகளை கண்காணிக்க பரிந்துரைக்கப்படுகிறது. இத்தகைய மீறலை நீங்கள் தடுக்க பல வழிகள் உள்ளன:

  • மேகக்கணி API களின் பாதுகாப்பு மாதிரி பகுப்பாய்வு
  • வலுவான அங்கீகாரம் மற்றும் அணுகல் கட்டுப்பாடுகள்
  • API சார்பு சங்கிலி மதிப்பீடு

உள் அச்சுறுத்தல்கள் மற்றும் தாக்குதல்கள்

கிளவுட் வழங்குநரின் விநியோக வழிமுறை மற்றும் நடைமுறையில் வெளிப்படைத்தன்மை இல்லாததால் இந்த வகையான தாக்குதல்கள் மற்றும் மீறல்கள் செய்யப்படுகின்றன. அணுகல் மட்டத்தில் எந்தவொரு மேலோட்டமான கட்டளையும் கார்ப்பரேட் ஹேக்கிங் மற்றும் வணிக செங்குத்துகளின் களத்தில் ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட வணிக அச்சுறுத்தல்கள் போன்ற பல்வேறு விரோதிகளுக்கு வழிவகுக்கும். இதுபோன்ற கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் அச்சுறுத்தல்களை நீங்கள் தடுக்கலாம்:

  • ஒட்டுமொத்த தகவல் பாதுகாப்பைப் பயன்படுத்துதல்
  • முழு அளவிலான இணக்க அறிக்கை
  • பயனுள்ள மீறல் அறிவிப்பு செயல்முறைகள்

Add a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *