சிறு வணிகத்திற்கான கிளவுட் தரவைப் பாதுகாப்பதற்கான பரிசீலனைகள்

கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்தி நிறுவனத்தின் தரவு மற்றும் தகவல்களை நிர்வகிக்கும் விதத்தில் புரட்சியை ஏற்படுத்துவதில் சிறிய முதல் பெரிய நிறுவனங்கள் குறிப்பிடத்தக்க நடவடிக்கை எடுத்து வருகின்றன. கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங்கின் தோற்றம் பெரும்பாலான வணிக நிறுவனங்களில் தகவல் தொழில்நுட்பத்தின் நிலப்பரப்பை மாற்றி, தகவல் நிர்வாகத்தின் வளங்களை புதுப்பித்து, அதன் மூலம் நிறுவனத்திற்குள் செலவுகள் மற்றும் செயல்பாட்டு சிக்கல்களைக் குறைத்துள்ளது. கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் பயன்படுத்துவது நிறுவனங்களுக்கு மிகவும் நடைமுறை தீர்வை வழங்குகிறது மற்றும் கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் தரவுத்தள சேவைகளின் பல கலப்பினங்கள் உள்ளன, அவை இன்று சந்தையில் நீங்கள் பெறலாம்.

கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் தொழில்நுட்பத்தின் சகாப்தம்

இந்த நாட்களில் பெரும்பாலான வணிக நிறுவனங்கள் கிளவுட் பயன்பாடுகளுக்கு மாறிவிட்டன. இது வெறுமனே ஒரு பற்று அல்லது போக்கு அல்ல, மாறாக தரவு நிர்வாகத்திற்கான பாரம்பரிய மென்பொருளைப் பயன்படுத்துவதிலிருந்தும், மேகக்கணிக்குச் செல்வதிலிருந்தும் உங்கள் தரவை ஒன்றாக வைத்திருக்கும் இணைய அடிப்படையிலான மென்பொருளாகும். இது பல்வேறு வகையான சாதனங்களைப் பயன்படுத்தி ஒரு நிறுவனத்திற்குள் நிறுவனத்தின் தரவின் கூட்டு பரிமாற்ற திறனை மேம்படுத்துகிறது. ஒரு வணிக நிறுவனத்திற்குள் தகவல் தொழில்நுட்பத்தை நிறுவுதல், நிர்வகித்தல், சோதனை செய்தல் மற்றும் பாதுகாத்தல் போன்ற சிக்கலான செயல்முறையை உள்ளடக்கிய பாரம்பரிய விலையுயர்ந்த மென்பொருளின் பயன்பாட்டை இது மறுக்கிறது. கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் சேவையைப் பயன்படுத்துவது கிளவுட் பயன்பாடுகளைப் பயன்படுத்தி மையப்படுத்தப்பட்ட தரவு சேமிப்பக உள்கட்டமைப்பின் சிறந்த வழியை வழங்குகிறது.

கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் சேவைகள் மற்றும் அச்சுறுத்தல்களின் வெடிப்பு

கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் தொழில்நுட்பம் செலவு குறைந்த மற்றும் செயல்பாட்டு மேலாண்மை செயல்திறன் செயல்முறையை வழங்குகிறது, இது பல வணிக நிறுவனங்களுக்கு அவர்களின் தகவல் தொழில்நுட்ப பரிமாற்றங்களை துரிதப்படுத்த உதவியது. இது அவர்களின் வணிக நடவடிக்கைகளில் இருந்து சுறுசுறுப்பு மற்றும் நெகிழ்வுத்தன்மைக்கான கோரிக்கைகளை பூர்த்தி செய்ய உதவுகிறது. இருப்பினும், கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் தொழில்நுட்பம் பாதுகாப்பு அச்சுறுத்தல்கள் மற்றும் வளர்ந்து வரும் ஐடி இயற்கை மாற்றங்களால் ஏற்படும் அபாயங்களுடன் உள்ளது. கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் தரவு பயனராக, வணிக நிறுவனங்கள் கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் தரவு சேவையகத்தில் தற்போதுள்ள உள்ளமைக்கப்பட்ட பாதுகாப்பை பூர்த்தி செய்ய போதுமான பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளை கடைபிடிக்க வேண்டியது அவசியம். கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் மீதான பாதுகாப்பு மீறல் சம்பந்தப்பட்ட அச்சுறுத்தல்களின் முக்கிய ஆதாரங்கள் சைபர் கிரைம் நடவடிக்கைகளிலிருந்து வெளிவருகின்றன, அவை கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் சேவையகத்தின் உள்ளமைக்கப்பட்ட பாதுகாப்பு அம்சங்களை ஊடுருவிச் செல்லக்கூடும், அவற்றில் பெரும்பாலானவை நிறுவனத்தின் வர்த்தக ரகசியங்கள் மற்றும் அறிவுசார் சொத்து மீறல்களைத் திருடுவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளன.

உங்கள் வணிகத்திற்கான மேகக்கணி தரவைப் பாதுகாத்தல்

உங்கள் வணிக மேகக்கணி தரவு சேமிப்பிடத்தைப் பாதுகாப்பதில் நீங்கள் கவனிக்கக்கூடிய வழக்கமான ஆளும் கொள்கையே விவேகம். பெரும்பாலான தரவு கம்ப்யூட்டிங் மென்பொருள் வழங்குநர்கள் ஏற்கனவே தங்கள் சொந்த பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளைக் கொண்டுள்ளனர், அவை உங்கள் சேமிக்கப்பட்ட தரவைப் பாதுகாப்பாகவும் பாதுகாப்பாகவும் வைத்திருக்க ஒரு சிறந்த பாதுகாப்பை வரையறுக்கும் நோக்கத்தைக் கொண்டுள்ளன, வணிக நிறுவனங்கள் தங்கள் கிளவுட் தரவு பாதுகாப்பை மேலும் வலுப்படுத்த தங்கள் சொந்த பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளை எடுக்கலாம்.

1. கிளவுட் நிறுவன உணர்திறன் தரவை அணுகக்கூடிய ஊழியர்கள் மீது கட்டுப்பாட்டு உடற்பயிற்சி

வணிக நிறுவனங்கள் பொதுவாக ஒரு குறிப்பிட்ட பணியாளரை நிறுவனத்தின் கிளவுட் தரவு சேமிப்பக அமைப்பின் நிர்வாகியாக நியமிக்கின்றன. அறிவார்ந்த சொத்து பொருட்கள் மற்றும் நிறுவனத்தின் வர்த்தக ரகசியங்களைக் கொண்ட நிறுவனத்தின் கிளவுட் தரவை அணுகும் பாக்கியத்தை அனுபவிக்கும் ஏராளமான ஊழியர்கள் உள்ளனர். எந்தவொரு கசிவு மற்றும் பாதுகாப்பு மீறலையும் தடுக்க வணிக நிறுவனங்கள் இந்த ஊழியர்களின் கிளவுட் தரவு சேமிப்பிற்கான அணுகலைக் கட்டுப்படுத்துவதில் சரியான பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளைப் பயன்படுத்த வேண்டும். இந்த ஊழியர்கள் ரகசிய ஊழியர்களாகக் கருதப்படுகிறார்கள், அவர்கள் நிறுவனத்தின் முக்கியமான தரவு மற்றும் தகவல்களைக் கையாளவும் நிர்வகிக்கவும் நிறுவனத்தால் நம்பப்படுகிறார்கள். இந்த தரவுகளை எவ்வாறு பாதுகாப்பாக கையாள்வது மற்றும் அதிக கட்டுப்பாட்டு கிளவுட் தரவு மேலாண்மை அமைப்பை எவ்வாறு செய்வது என்பது குறித்த சரியான பயிற்சிக்கு அவர்கள் உட்படுத்தப்பட வேண்டும்.

2. மேகக்கணி தரவுத் தகவலைப் பிரிக்கவும்

கிளவுட் குறித்த சில தரவுகள் ஒரு வணிக அமைப்பின் திறமையான மேலாண்மை மற்றும் செயல்பாட்டு நடவடிக்கைகளுக்குத் தேவையான தகவல்களைக் கொண்டிருக்கலாம், அவை ஊழியர்களிடையே பகிரப்பட்டு தொடர்ந்து பரிமாறிக்கொள்ளப்படுகின்றன. மேகக்கட்டத்தில் சிறந்த அணுகல் கட்டுப்பாட்டைக் கொண்டுவருவதற்காக, கிடைக்கக்கூடிய மேகக்கணி தரவைப் பிரிப்பது ஒரு நிறுவனத்தின் தகவல் தொழில்நுட்ப மேலாளர்களின் முதன்மைக் கவலையாகும், மேலும் முக்கியமான நிறுவன தகவல்களை ஒருவர் அணுகுவதற்கு முன்பு கூடுதல் குறியாக்க செயல்முறையைப் பயன்படுத்துகிறது. நிறுவனத்தின் தரவு அவற்றின் உணர்திறன் நிலைக்கு ஏற்ப பிரிக்கப்பட வேண்டும் மற்றும் மேகக்கணி அணுகலுக்கான கோரிக்கைகளை செயலாக்க கூடுதல் பாதுகாப்பு குறியாக்கத்தை வழங்க வேண்டும் மற்றும் மேகக்கணி தரவின் ஒவ்வொரு மட்டத்திலும் பயனுள்ள கண்காணிப்பு செயல்முறையுடன்.

3. கிளவுட் தரவு அணுகல் மற்றும் பாதுகாப்பை ஐடி பாதுகாப்பு தொடர்ந்து புதுப்பித்து கண்காணிக்க வேண்டும்

உங்கள் குறியாக்க அமைப்பில் பல்வேறு வகையான பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளை நீங்கள் செயல்படுத்தும்போது, ​​உங்கள் தகவல் தொழில்நுட்ப பொறியியல் மற்றும் பணியாளர்கள் உங்கள் கிளவுட் தரவு அணுகலைப் பற்றி ஒரு நிலையான கண்காணிப்பை மேற்கொள்ள வேண்டும், செயல்படுத்தப்பட்ட பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகள் குறித்து உங்கள் கணினியைப் புதுப்பித்த நிலையில் வைத்திருக்க வேண்டும். சைபர் தாக்குதல்கள் தொடர்ந்து வெவ்வேறு வடிவங்களை எடுத்துக்கொள்கின்றன, இதனால் தொடர்ந்து உருவாகின்றன, இதனால் உங்கள் தரவு பாதுகாப்பு மற்றும் பாதுகாப்பு தேவைகளில் மாறிவரும் கோரிக்கைகளை பூர்த்தி செய்ய உங்கள் குறியாக்க பாதுகாப்பு அமைப்பு புதுப்பிக்கப்பட வேண்டும்.

4. மொபைல் சாதனங்களில் தனிப்பட்ட தரவிலிருந்து நிறுவனத்தின் தரவை தனிமைப்படுத்தவும்

நிறுவன நிறுவன மேகக்கணி தரவை அணுக ஊழியர்கள் தங்கள் சொந்த சாதனங்களைப் பயன்படுத்துவது வணிக நிறுவனங்களிடையே ஒரு பொதுவான நடைமுறையாகிவிட்டது, இது தகவல் பரிமாற்றத்தின் இயக்கம் மற்றும் பணியிடத்தில் தரவு பகிர்வு ஆகியவற்றை மேம்படுத்துகிறது. நிறுவனங்கள் தங்கள் தனிப்பட்ட சாதனங்களைப் பயன்படுத்தி அணுகும்போது நிறுவனத்தின் தரவை ஊழியரின் தனிப்பட்ட தரவிலிருந்து தனிமைப்படுத்த முடியும். நிறுவனத்தின் கிளவுட் தரவு சேமிப்பகத்திற்கு அவர்களின் சாதனத்தில் ஏதேனும் பாதிப்பு இருக்கிறதா என்று சோதிக்க உங்கள் பணியாளரின் மொபைல் சாதனங்களில் பேட்ச் மேலாண்மை அமைப்பை நிறுவுவது பெரும்பாலும் தேவைப்படுகிறது. சிறந்த அங்கீகார சோதனைக்காக ஊழியர்கள் தங்கள் மொபைல் சாதனங்களை சரணடைய வேண்டும் மற்றும் அவர்களின் சாதனத்தை கடுமையான மொபைல் சாதன மேலாண்மை அமைப்புக்கு உட்படுத்த வேண்டும் என்று ஒரு கொள்கையை செயல்படுத்துவது ஒரு சிறந்த நடவடிக்கையாகும். இது கிளவுட்டில் நிறுவனத்தின் தரவை அணுகுவதற்கான சாதனத்தைப் பாதுகாப்பது மட்டுமல்லாமல், மேகக்கணி தரவு அமைப்பின் மீதான பாதுகாப்பு மீறலைப் பாதுகாப்பதற்கும் சாதனம் மூலம் நிறுவனத்தின் தரவு அணுகலில் இருந்து தனிப்பட்டவர்களை தனிமைப்படுத்துவதற்கும் முறையான அங்கீகாரம் மற்றும் குறியாக்க செயல்முறையை வழங்குகிறது.

5. உள் மற்றும் மாறும் சுற்றளவு கட்டுப்பாடு மற்றும் மேம்பட்ட பகுப்பாய்வுகளை மாற்றியமைக்கவும்

ஒரு நிறுவனத்தின் கிளவுட் தரவு அமைப்புக்கு மேம்பட்ட பகுப்பாய்வுகளின் வேலைவாய்ப்பு ஒரு பாதுகாப்பு அடுக்கை வழங்க உதவும், இது அனைத்து மதிப்புமிக்க பாதுகாப்பு தரவுகளையும் ஒரு புறநிலை பார்வையில் ஒன்றாக வைத்திருக்கும். கிளவுட் ஸ்டோரேஜ் சிஸ்டத்தின் பாதுகாப்பு அமைப்பு செயல்திறன் குறித்த நிகழ்நேர அறிக்கைகளுடன் கிளவுட் உள்கட்டமைப்பை மதிப்பீடு செய்வது எளிது. எந்த நேரத்திலும் யார் அணுகலாம், எப்படி அணுகலாம், எதை அணுகலாம் மற்றும் எப்போது கிளவுட் டேட்டா சேவையகத்தை அணுகலாம் மற்றும் உங்கள் கிளவுட் தரவுகளுக்குள் கடுமையான தரவுக் கட்டுப்பாடு மற்றும் நிர்வாகத்தைப் பயன்படுத்துவதன் மூலம் முக்கியமான தரவைப் பாதுகாக்க ஒரு மாறும் உள் பாதுகாப்பு சுற்றளவுடன் உங்களுக்கு சிறந்த கட்டுப்பாடு உள்ளது. அமைப்பு.

கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் என்பது சிறு வணிகத்திற்கான ஒரு விளையாட்டு மாற்றியாகும், ஆனால் உங்கள் மதிப்புமிக்க தரவைப் பாதுகாப்பதில் பாதுகாப்புடன் சிக்கிக் கொள்ளாதீர்கள். அதிகாரத்துடன் பொறுப்பு வருகிறது! அந்த பெரிய போட்டியாளர்களுடன் ஆடுகளத்தில் உங்களைப் பெற சில அடிப்படை கருத்துகளைக் கற்றுக்கொள்ளுங்கள்

Add a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *