கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் பயன்படுத்தி வளர்ச்சி மற்றும் சோதனை சூழல்களில் குறிப்பிடத்தக்க செலவைச் சேமிக்கவும்

கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் என்பது ஒரு கிளவுட்டில் ஹோஸ்ட் செய்யப்பட்ட அடிப்படையைப் பயன்படுத்தும்போது ஊதியத்தில், ஐ.டி சேவைகளுக்கு ஒரு பயன்பாடாக நீங்கள் செலுத்தலாம் என்று குறிப்பிடுகிறது. அடிப்படையில் அவுட்சோர்சிங்கின் மற்றொரு வடிவம், இந்த நேரத்தில் நீங்கள் ஒரு வழங்குநருக்கு அவர்களின் மென்பொருள் பயன்பாடுகளை இணையம் வழியாகப் பயன்படுத்துவதற்கு பணம் செலுத்துகிறீர்கள் (கூகிள் ஏபிபிஎஸ் ஒரு எடுத்துக்காட்டு) மற்றும் மென்பொருள் ஒரு சேவையாக (சாஸ்) அறியப்படுகிறது. அல்லது உங்கள் வலை அடிப்படையிலான பயன்பாட்டை உருவாக்க மற்றும் ஹோஸ்ட் செய்ய அவர்களின் தளத்தை ஒரு சேவையாக (பாஸ்) பயன்படுத்த (கூகிள் எஞ்சின் ஒரு எடுத்துக்காட்டு). அல்லது அவர்களின் உள்கட்டமைப்பை ஒரு சேவையாக (IaaS) பயன்படுத்துவது, இது உங்கள் சொந்த சேவையகங்களை நீங்கள் வைத்திருக்க வேண்டிய அவசியத்தை மறுத்து உங்கள் பயன்பாட்டின் படத்தை ஹோஸ்ட் செய்ய ஒரு வழங்குநருக்கு பணம் செலுத்த உங்களை அனுமதிக்கிறது, (அமேசான் EC2 இந்த வகையான சேவைக்கு ஒரு எடுத்துக்காட்டு).

எந்தவொரு சேவையிலும் பதிவுபெறுவதற்கு முன்பு, ஒரு நிறுவனம் செலவு நன்மைகளை தெளிவாக புரிந்துகொள்வது, ஒரு நுழைவு மற்றும் வெளியேறும் மூலோபாயத்தை அடையாளம் கண்டு செயல்படுத்துதல் அல்லது தேவைப்பட்டால் மற்றொரு விற்பனையாளரிடம் எவ்வாறு செல்வது அல்லது வீட்டிலுள்ள சேவையை மீண்டும் கொண்டு வருவது போன்றவற்றைக் கைப்பற்றும் திட்டம். .

உணர்திறன் தரவை தளத்திலிருந்து ஹோஸ்டிங் செய்வது மிகவும் கவனமாக பரிசீலிக்கப்பட வேண்டும் மற்றும் எந்தவொரு ஒழுங்குமுறை தேவைகளும் மீறப்படவில்லை என்பதை உறுதிப்படுத்த வேண்டிய அவசியம் அல்லது வாடிக்கையாளர் தரவு சட்டம் அத்தகைய எந்தவொரு செயல்பாட்டிலும் பின்பற்றப்படுகிறது. கிளவுட் அல்லாத செயலாக்க அமைப்புகள் மேகக்கட்டத்தில் முதலில் செயல்படுத்தப்படுவதைக் கருத்தில் கொள்ள சிறந்தவை.

சோதனை மற்றும் மேம்பாட்டு சூழல்கள்

குறிப்பிட்ட ஆர்வம் ஐ.ஏ.எஸ் ஆக இருக்க வேண்டும், ஏனென்றால் நிறுவனங்கள் தங்கள் வருடாந்திர ஐ.டி பட்ஜெட்டில் ஒரு குறிப்பிடத்தக்க பகுதியை (சில நேரங்களில் 30 முதல் 40% வரை) புதிய வணிக தேவைகளுக்கு பதிலளிக்கும் வகையில் புதிய பயன்பாடுகளை ஹோஸ்ட் செய்ய புதிய வன்பொருள் வாங்குவதற்கு செலவிடுகின்றன.

அத்தகைய வன்பொருள்களைப் பராமரிப்பதற்கான செலவு மென்பொருள் உரிமத்திலிருந்து செலவினங்களை ஆதரிப்பது வரை மிகவும் விலை உயர்ந்ததாக இருக்கும்.

சோதனை மற்றும் மேம்பாட்டு சூழல்கள் மிக முக்கியமானவை அல்ல, (அவை நேரடி சூழல்கள் அல்ல என்பதால்), நீங்கள் சிறிய அல்லது குறைந்த அபாயத்துடன் அடிப்படையைப் பயன்படுத்துவதால் நிச்சயமாக ஊதியத்தில் வாங்க முடியும், இது தகவல் தொழில்நுட்ப செலவினங்களை பாதி அல்லது ஒரு அளவுக்கு கணிசமாகக் குறைக்கும் காலாண்டு.

மெய்நிகராக்கத்துடன் நிரூபிக்கப்பட்டபடி, கட்டிடம் சோதனை மற்றும் மேம்பாட்டு சூழல்கள் எளிதில் மீண்டும் மீண்டும் செய்யக்கூடிய செயல்முறையாக மாறி, தொழிற்சாலை தளத்துடன் ஒப்பிடப்படுகின்றன, அங்கு சூழல்கள் தேவைக்கேற்ப உருட்டப்படுகின்றன.

IaaS தொகுதியைப் பயன்படுத்தி கிளவுட்டில் உங்கள் வளர்ச்சி மற்றும் சோதனைச் சூழல்களைக் கொண்டிருப்பதற்கும் இதே கொள்கை பொருந்தும் மற்றும் நன்மைகள் பின்வருமாறு;

Project சோதனை மற்றும் மேம்பாட்டு சூழல்கள் ஒரு திட்டத்தின் வாழ்க்கைச் சுழற்சி மூலம் குறிப்பிட்ட காலத்திற்குத் தேவைப்படும் மற்றும் பிற நேரங்களில் சும்மா விடப்படுகின்றன. உங்களுக்குத் தேவைப்படும்போது மட்டுமே இந்தச் சூழல்களைப் பயன்படுத்த நீங்கள் பணம் செலுத்துகிறீர்கள், இது ஐ.டி செலவைக் கணிசமாகக் குறைக்கும்.

Test சோதனை மற்றும் மேம்பாட்டு சூழல்களை அமைப்பதற்கு தேவையான முயற்சி மற்றும் நேரம் கணிசமாகக் குறைக்கப்படுகிறது, ஏனெனில் நீங்கள் உங்கள் சேவையகத்தை மேகம் வழியாக மட்டுமே அணுக வேண்டும் மற்றும் உங்கள் சொந்த சூழல்களை உருவாக்க வேண்டும். சேவையகம் வழங்கப்படுவதற்கு மூன்று வாரங்கள் காத்திருக்க வேண்டிய அவசியமில்லை, தரவு மையத்தில் இன்னும் இரண்டு வாரங்கள் அமைக்கப்பட வேண்டும்.

Center தரவு மையத்தில் சேவையகத்தை அமைப்பது, அதை உள்ளமைத்தல், இயக்க முறைமையை நிறுவுதல், பிற பாதுகாப்பு மற்றும் கண்காணிப்பு மென்பொருளை நிறுவுதல், உங்கள் லேன் போன்றவற்றில் அமைப்பதில் இருந்து ஆதரவு செலவு

Test இந்த சோதனை சூழல்களை நீக்குவதற்கும் மீண்டும் பயன்படுத்துவதற்கும் தேவையான முயற்சி மிகக் குறைவு.

Data நேரடி தரவு (டி-சென்சிடிஸ் செய்யப்பட்ட தரவு மறுபுறம் பயன்படுத்தப்படலாம்) பொதுவாக சோதனை அல்லது மேம்பாட்டிற்கு பயன்படுத்தப்படாததால், கடைபிடிக்க எந்த ஒழுங்குமுறை தேவைகளும் இல்லை.

I பெரும்பாலான IaaS கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் விற்பனையாளர்கள் 99/100% வரை நேரம், காப்புப்பிரதி வசதிகள், கண்காணிப்பு போன்றவற்றை வழங்குகிறார்கள், இது உங்கள் சூழல்கள் உருவாக்கப்பட்டவுடன், உங்கள் வளர்ச்சி மற்றும் சோதனைகளை மேற்கொள்வதில் மட்டுமே நீங்கள் கவனம் செலுத்த வேண்டும்.

Company ஒரு நிறுவனம் எந்த நேரத்திலும் பல ஐடி திட்டங்களை மேற்கொள்ள முடியும், ஏனென்றால் சோதனை மற்றும் மேம்பாட்டு சூழல்களை ஹோஸ்ட் செய்வதற்கு கிடைக்கக்கூடிய வன்பொருள்களின் கட்டுப்பாடு (அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட வன்பொருளை வழங்க வேண்டிய அவசியம் இல்லை).

உங்கள் சோதனை / மேம்பாட்டு சூழல்களை திறம்பட வழங்குதல், கட்டமைத்தல், நிர்வகித்தல் மற்றும் திட்டமிடுதல் நிச்சயமாக ஐடி மென்பொருள் திட்டங்களின் வெற்றி அல்லது தோல்விக்கு கணிசமாக பங்களிக்கிறது.

உங்கள் உள்கட்டமைப்பை குறைந்தபட்சம் ஒரு சேவையாக செலுத்துவது, உங்கள் சோதனை மற்றும் மேம்பாட்டு சூழல்களை ஹோஸ்ட் செய்வதற்கான வன்பொருளை வழங்குதல், நிறுவுதல் மற்றும் ஆதரித்தல் ஆகியவற்றின் முயற்சியையும் செலவையும் நீக்குகிறது.

ஆசிரியர்: காதலர் வதுருச்சா – ஃப்ரீலான்ஸ் ஐடி சூழல்கள் / உள்கட்டமைப்பு திட்ட மேலாளர்.

Add a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *